21 Haƙiƙa Ƙarƙashin Kula da Dabbobi Domin Kare Ba Ya Cikin Tambaya

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Samun dabbar gida hanya ce mai sauƙi don ƙara wani kuzari na daban zuwa gidanku. Amma idan kana da abokan zama , yara a cikin iyali ko yin aiki na tsawon sa'o'i , kula da dabba ba shi da sauƙi. Alama: ƙananan dabbobin gida. Tabbas suna buƙatar kuma sun cancanci adadin TLC ɗin da za ku ba Fido, amma ana iya barin waɗannan dabbobi zuwa na'urorinsu ba tare da damuwa (da yawa) ba. Duba wannan zaɓi na 21 ƙananan dabbobin gida waɗanda ke da sauƙin kulawa. Kamar sauran dabbobi, yana da mahimmanci ku gudanar da cikakken bincike kuma ku yi magana da masana da suka dace kafin ku ɗauki dabbar dabbar da ba ta kula da ita ba saboda waɗannan ƙananan yara sun cancanci duk ƙaunar da za ku iya bayarwa.

MAI GABATARWA : Shin Dabbobin Dabbobin Nawa Yana Bani Bacin Rai Don Kasancewar Gida Kullum?



rashin kulawa da dabbobi 1 Nataliâ Durâgina / EyeEm/Getty Images

1. Kunkuru

Asalin kunkuru shine ya zama sanyi, nutsuwa da tattarawa, kuma kiyaye su yana da sauƙi. Breeds kamar Afirka sideneck ko gabashin akwatin kada girma fiye da tsawon kafa, don haka za su iya zama farin ciki da kuma lafiya a wata rijiya-nada terrarium. Kuma yayin tsaftace sararinsu da samar da ruwa mai mahimmanci yana da mahimmanci, kunkuru a zahiri ba sa buƙatar ciyar da su kowace rana.



rashin kulawa da dabbobi 2 Eoghan O'donovan / EyeEm/Getty Images

2. Kunkuru

Kamar kunkuru, kunkuru ba su da hayaniya kuma ba su da hanya. Duk da haka, idan ka zaɓi samun kunkuru dole ne ka himmatu game da abincinsu saboda wasu nau'ikan suna buƙatar isasshen kayan lambu, yayin da wasu nau'ikan kunkuru suna cin nama. Ba kamar kunkuru ba, kunkuru suna buƙatar ƙarin ɗaki don yawo, don haka tabbatar da saka hannun jari a cikin faffadan alkalami.

rashin kulawa da dabbobi 3 Sol de Zuasnabar Brebbia / Hotunan Getty

3. Hamster

Wannan watakila zaɓi ne mai sauƙi ga yara. Ba wai kawai suna da kyan gani ba, amma hamsters kuma suna da tasiri har ma da ƙasa don cuddles, idan kun ji tilas. (Amma kuma ana iya barin su ga nasu na'urorin.) Baya ga kula da abinci da ruwa, tabbatar da samar da isassun kayan wasan yara don waɗannan ƙananan dabbobi masu shayarwa don yin wasa da su.

rashin kula da dabbobi 4 Lisa5201/ Hoton Getty

4. Kifin Betta

Ba wai kawai suna da launi da kyau don kallo ba, amma kuma sun dace da ƙananan wurare tun da ba sa buƙatar manyan aquariums. Sidenote: Ya kamata a ajiye kifin betta na maza shi kaɗai tunda suna son samun yanki da juna, amma matan na iya zama tare.



rashin kulawa da dabbobi 5 Hakkin mallakar hoto Getty Images Image caption Robert Pickett

5. Gwaggo

Guppies kuma suna yin manyan kifin dabbobi. Ba su da damuwa sosai idan ana batun raba sarari kuma suna iya dacewa da sauran ƙananan halittun teku. Abincinsu galibi ya ƙunshi abincin kifi na yau da kullun, kodayake an san su suna da ɗanɗano na musamman na tsutsotsin jini. Mmm

rashin kulawa da dabbobi 6 Hotunan ZenShui/Michele Constantini/Getty

6. Parakeets

Idan kuna son dabbar dabbar da ta tabbatar da kasancewar su ba tare da ɗaukar ku da yawa ba, parakeets cikakke ne. Ba su da taɗi kamar aku, amma suna son hulɗar ɗan adam kuma ana iya horar da su don yin umarni masu sauƙi kamar takawa da kashe hannunka. Dole ne a ciyar da parakeets kowace rana, duk da haka.

rashin kulawa da dabbobi 7 Hotunan Jeff R Clow/Getty

7. Green Anole

Yayin da waɗannan ƙananan yara ba su da kulawa, suna da takamaiman bukatun kulawa. Za su iya bunƙasa a cikin tankuna 10-gallon ko terrariums muddin an saita su daidai. Kamar sauran dabbobi masu rarrafe, koren anoles na buƙatar dumama na musamman, haske da zafi a cikin muhallinsu, don haka tabbatar da sanar da ku da kyau kafin ɗaukar waɗannan jariran.



rashin kulawa da dabbobi 22 Amazon

8. Birai Teku

Yi magana game da kashe hannu. Waɗannan ƙananan samarin sune mafi mahimmancin zaɓi ga mutanen da suke son samun wani abu don kallo ba tare da yin hulɗa da juna ba. Biran teku kawai suna buƙatar ciyar da su kowane kwana biyar zuwa bakwai kuma a waje da tabbatar da cewa tankin su yana cikin yanayi mai kyau, ba lallai ne ku damu da su ba.

$20 A AMAZON

rashin kulawa da dabbobi 9 Nakhorn Yuangkratoke / EyeEm/ Hotunan Getty

9. Kifin Zinare

Kamar kifin betta, kifin zinare abin kallo ne don ciwon idanu kuma sun zo cikin nau'ikan iri da yawa don haka za a lalatar da ku don zaɓi. Suna iya girma a ko'ina tsakanin takwas zuwa 24 inci, don haka suna buƙatar babban tanki ko akwatin kifaye-ba kwano ba. Goldfish yakan zama m, don haka ka tabbata kana tsaftace wuraren zama akai-akai.

rashin kulawa da dabbobi 9 Hotunan Annie Otzen/Getty

10. Butterflies

Don haka, kuna da ɗan aji na biyar wanda a ƙarshe yana koyo game da metamorphosis, menene mafi kyawun hanyar nuna musu tsarin fiye da samun wasu caterpillars don gida. Kada ku damu, idan ba ku shiga cikin rarrafe ba, za su zama kyawawan malam buɗe ido a cikin mako guda. Idan ba ku da niyyar samun dabba na dogon lokaci, tsawon rayuwarsu - daga caterpillar zuwa cikakkiyar kafawar malam buɗe ido - watanni shida zuwa takwas ne kawai. Ƙarin kari: Kuna buƙatar sanduna kawai don su ci gaba kuma suna ciyar da tsire-tsire na kowa. Oh, kuma suna da kyan gani.

rashin kulawa da dabbobi 11 David Alligood / EyeEm/Getty Images

11. Tarantulas

Idan kun kasance ɗaya daga cikin masu sanyi, mutane masu ban tsoro ba tare da arachnophobia ba, bi da kanku ga tarantula. Waɗannan miyagun yaran suna buƙatar kawai ka ajiye su a cikin wani wuri mai duhu na gidan, nesa da kowane hasken rana...saboda…tabbas. Tarantulas na iya girma zuwa kusan inci goma (ahhh!), Don haka za su buƙaci faffadan terrarium. Kuma suna ciyar da kwari masu rai irin su crickets, mealworms, super worms da roaches, don haka tafiye-tafiye zuwa kantin sayar da dabbobi za su kasance masu rai.

ƙananan dabbobin kulawa Hotunan Paul Starosta/Getty

12. Damisa Gecko

Ba nau'in da zai taimaka muku adana akan inshorar mota ba, amma nau'in yin dogon lokaci, mai sauƙin kulawa-don dabbobi. Leopard geckos suna da tsawon rayuwa na kusan shekaru 20 kuma suna iya zama tare da juna cikin sauƙi. Ba sa buƙatar sarari da yawa - tankin 15-to 20-gallon zai yi abin zamba-kuma suna ciyar da crickets, tsutsotsi na kakin zuma da tsutsotsi na abinci.

ƙananan dabbobin kulawa Smith Collection/Gado/Hotunan Getty

13. Dwarf frogs na Afirka

Waɗannan mutanen suna da kyau idan kuna buƙatar dabba don kawo zen cikin sararin samaniya. A cewar ribobi a Pet Taimaka , Dwarf frogs na Afirka su ne masu amphibians na ruwa wanda ke nufin suna rayuwa a karkashin ruwa, don haka tabbatar da cewa suna zaune a cikin tsabtataccen ruwa mai tsabta yana da mahimmanci. Tankinsu yana buƙatar samun isasshen wurin da za su iya yin iyo da kuma tashi sama lokacin da ake bukata. Dwarf frogs na Afirka ba sa buƙatar hulɗar ɗan adam sosai, don haka yana da kyau a samu da yawa a cikin tanki.

rashin kulawa da dabbobi 14 Shirlaine Forrest/Hotunan Getty

14. Beraye

Wannan na iya zama abin takaici ga kowane babban mazaunin birni, amma ji mu. Berayen (waɗanda ba sa rayuwa a cikin hanyoyin jirgin ƙasa) ƙanana ne, masu ƙauna da sauƙin kulawa tunda duk abin da kuke buƙata shine keji mai iska mai kyau, wasu kayan wasan yara da abinci masu dacewa. Ana buƙatar canza mazauninsu akai-akai, amma banda wannan, tabbatar da cewa sun sami ɗan motsa jiki a wajen kejin su kuma kuna da kyau ku tafi.

rashin kulawa da dabbobi 15 Hotuna Alliance / Getty Images

15. Beraye

Kamar dai berayen, mice kuma suna da mummunan sakamako, amma idan ana batun dabbobin gida, waɗannan halittu masu banƙyama ba sa yin barna sosai idan an kula da su sosai. Mice kuma suna buƙatar keji mai isasshen iska, wasu kayan wasan yara, amma suna iya cin duk abincin da ya dace da ɗan adam. Saboda suna aiki sosai, wasu lokutan wasa a wajen kejin su kuma ana ba da shawarar sosai.

rashin kulawa da dabbobi 16 Razeeq Sulaiman / EyeEm/Getty Images

16. Macizai

Ba don rashin tausayi ba, amma macizai na iya yin sauƙi ga dabbobin gida a kusa da gidan. Yana da matuƙar mahimmanci cewa idan za ku sayi maciji, kuna yin haka daga mai siyar da daraja don guje wa kowace matsala, doka ko lafiya. Da zarar an warware wannan duka, duk da haka, macizai gabaɗaya suna da sauƙin lemun tsami. Suna ciyar da mafi yawan lokutansu barci ko kwance kuma suna buƙatar ciyarwa akai-akai. Wasu nau'o'in irin su maciji na gida mai launin ruwan kasa ko kuma macijin Sarkin California har ma sun yi makonni biyu ba tare da cin abinci ba wasu kuma sun zama abokantaka yayin da suka saba da sarrafa su.

rashin kulawa da dabbobi 17 Chris Stringfellow / 500px/ Hoton Getty

17. Katantanwa

Waɗannan ba lallai ba ne su ƙara haɓakar gidan ku, amma yana da kyau ku san suna can. Assassin katantanwa, alal misali ba su ne mafi kyawun dabbobi masu zaman kansu ba, amma za su iya ƙara wasu bambancin zuwa akwatin kifaye idan kun saka hannun jari a cikin kifi ko birai na teku. An kuma san katantanwa na lambu a matsayin dabbobi masu ƙarancin kulawa. Duk abin da kuke buƙata shine 'ya'yan itace da kayan marmari don ciyar da su da tanki wanda ke samun isasshen danshi.

rashin kulawa da dabbobi 18 Luca Colli / Hotunan Getty

18. Kaguwa

Suna iya zama mai ban tsoro, amma masu kaguwa suna da sanyi sosai da zarar sun saba da muhallinsu - ko da yake za su snip idan sun ji barazanar, don haka taɓawa mai laushi shine mabuɗin lokacin sarrafa su. Kaguwa da kaguwa sune dabbobi masu ƙarancin kulawa tun lokacin da yashi a ƙarƙashin tankunansu kawai yana buƙatar canza sau uku a shekara-ana ba da shawarar zazzage mako-mako, duk da haka. Ko da yake suna cin abincin pellet, ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa kuma na iya cinye ragowar ragowar abubuwan da kuka rage, kawai ku yi hankali kada ku ba su komai tare da tafarnuwa, albasa ko citrus.

rashin kulawa da dabbobi 19 Hotunan Alan Tunnicliffe/Getty

19. Dodon gemu

A'a, wannan ba wani abu ba ne Harry Potter, amma a zahiri shahararriyar kadangarun dabbobi. Da zarar kun saita su tare da zafin da ya dace, haske da zafi, dodanni masu gemu suna yin dabbobi masu sauƙi. Suna cin kwari masu rai, waɗanda za ku iya saya a kantin sayar da dabbobi, da kuma iyakanceccen yanki na 'ya'yan itatuwa, kayan lambu da ganye. Wadannan dabbobi masu rarrafe kuma an san suna da zafin rai, don haka za ku iya sanya su a kan leash kuma ku fitar da su don yawo idan za ku iya rike kallon masu shigowa.

rashin kulawa da dabbobi 20 Hotunan Tahreer/Getty

20. Addu'ar Mantis

Sauƙi don kiyayewa har ma da sauƙin siye- ana iya samun su a yawancin bayan gida! Suna girma zuwa kusan inci shida kawai, don haka duk abin da kuke buƙata shine keji mai girma wanda zai ba su ɗakin yawo. Abincinsu kuma ya bambanta sosai, kuma suna cin komai daga asu da ƙudaje na 'ya'yan itace zuwa taurari da ƙananan mantes (eek).

rashin kulawa da dabbobi 21 Hotunan Carlos G. Lopez/Getty

21. Kawata

Cats sun shahara masu zaman kansu. Birtaniya shorthair Cats, musamman, suna da wani quite hannayensu-kashe irin ga wadanda suke so a furry aboki wanda ba haka ba ne matalauta, amma kuma ba a yin addu'a mantis. Cikin fushi, waɗannan mutanen suna tafiya tare da wasu kuliyoyi, karnuka da yara. Kawai ka tabbata ka koya wa yaranka cewa kada su sa su a kusa da su saboda ba sa son mu'amalar ɗan adam da yawa.

MAI GABATARWA : Yadda ake Tabbatar da Dabbobin Gidanku a cikin Matakai 10 masu Sauƙi

Naku Na Gobe