Me ya sa ya kamata ku sami hydrogen peroxide a cikin ɗakin ku na kyau

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Infographic hydrogen peroxide amfani
H2O2, in ba haka ba da aka sani da Hydrogen Peroxide, a cikin mafi kyawun sigar sa shi ne ruwa mai shuɗi mai launin shuɗi, ɗan ɗanɗanowa fiye da ruwa. Ya ƙunshi oxygen da ruwa, kawai wakili na germicidal na abin da aka fada, shine acid mai rauni, kuma ya zo tare da amfani marasa adadi, a matsayin maganin antiseptik, a madadin wakili na bleaching kuma a matsayin maganin germicidal. Yawancin lokaci ana samun shi a cikin shagunan kayan abinci azaman maganin ruwa na 3%, ya sami hanyar shiga cikin akwatunan kyaututtukanmu don amfanin sa iri-iri na fata, gashi, hakora har ma da kunnuwa!

daya. Ana amfani da hydrogen peroxide don fata:
biyu. Ana amfani da hydrogen peroxide don gashi:
3. Ana amfani da hydrogen peroxide don hakora:
Hudu. Ana amfani da hydrogen peroxide don kusoshi:
5. Ana amfani da hydrogen peroxide don wanka na detox mai annashuwa:
6. Ana amfani da hydrogen peroxide don share baƙar fata da fari:
7. Ana amfani da hydrogen peroxide don goge goge:
8. Ana amfani da hydrogen peroxide a cikin lafiya:
9. FAQs akan hydrogen peroxide

Ana amfani da hydrogen peroxide don fata:

Ana amfani da hydrogen peroxide don alamun kuraje na fata
Dangane da fatar jikinmu, duba ko ya dace a yi amfani da shi a fuskar ku. In ba haka ba, yana iya haifar da fushi da ba dole ba kuma yana iya yin zafi.
  • Yaya ake samun kuraje? Lokacin da fata ta haifar da mataccen mai ko kuma mai da ke faruwa a zahiri (wanda ke sa fata ta zama mai ɗanɗano da lafiya), wasu daga cikin abubuwan da suka wuce kima sun ƙare har suna toshe ramukan fata, wanda ke kama matattun ƙwayoyin fata da ƙwayoyin cuta, suna yin pimple.
  • Ta yaya yake aiki? H2O2 yayi hasarar da zarra na Oxygen lokacin da aka shafa akan fata. Tsarin oxidization yana da wahala ga ƙwayoyin cuta su rayu. Tare da kawar da kwayoyin cutar, fata yana da damar da za ta warke. Peroxide kuma yana aiki azaman kwasfa, don haka exfoliating fata da fallasa sabbin ƙwayoyin fata. Har ila yau, wakili ne don bushewa da yawan mai akan fata. Maganar taka tsantsan, duk da haka. Yayin da hydrogen peroxide yana da tasiri maganin kurajen fuska da sauran pigmentation, dole ne a kula da shi da hankali. An ba da shawarar cewa a yi amfani da shi kadan. Hakanan, maida hankali na maganin ruwa ya zama 3% ko ƙasa da haka. Idan kana da m fata , Ana ba da shawarar cewa ku tuntuɓi likitan fata kafin amfani da samfurin, kuma idan kuna amfani da shi idan kun sami jin dadi, ku wanke fuskarku da ruwan sanyi kuma ku tuntuɓi likitan fata.

Anan akwai 'yan magunguna da zaku iya bulala a cikin kicin ɗinku ta amfani da hydrogen peroxide don ƙarin sautin fata.

  1. Ki wanke fuskarki ki bushe. Yi amfani da pad ɗin auduga sannan a ɗauki maganin hydrogen peroxide kaɗan, la'akari da cewa maganin bai wuce kashi 3% na ruwa ba, sannan a shafa shi a wuraren da kuraje suka shafa. A bar shi na tsawon mintuna 5, sannan a wanke shi da ruwan sanyi. Yi bushewa da yayyafa kan abin da ba na comedogenic moisturizer ba.
  2. Ki wanke fuskarki ki bushe. Mix 1 tbsp. yin burodi soda da 1 tbsp. Hydrogen peroxide da kuma shafa a fuska guje wa yankin ido. Bar shi tsawon mintuna 5. Kurkure fuskarku da ruwan sanyi sannan a bushe sannan a bi shi da abin da ba na comedogenic moisturizer ba. Ana iya amfani da wannan tsari sau ɗaya a mako
  3. Ki wanke fuskarki ki bushe. Hada 1 tbsp. na tsarkakakken Aloe Vera gel da 1-2 tsp. na hydrogen peroxide da yin amfani da kushin auduga, shafa shi a wuraren da abin ya shafa. Bar shi na tsawon mintuna 5 kuma a wanke sosai da ruwan sanyi. Ka bushe da shafa mai mai mai mara-comedogenic. Aloe vera yana da yawan adadin abubuwan da ake amfani da su na anti-oxidants kuma yana taimakawa fata fata bayan hydrogen peroxide ya lalata fata. Ana iya amfani da wannan tsari sau ɗaya a mako.
  4. Haɗa allunan aspirin foda 3 (eh, kun karanta daidai!) da 5 tsp. na 3% Hydrogen Peroxide da yin amfani da kushin auduga, shafa shi a yankin da abin ya shafa. Bar fpr 5 minutes kuma kurkura sosai. Ki bushe da amfani da moituriser maras comedogen. Ana iya amfani da wannan tsari sau ɗaya a mako. Aspirin yana da sinadarai na hana kumburin jiki kuma yana taimakawa fata ta kuma nada salicylic acid wanda sinadari ne na yakar kurajen fuska.
  • Don ƙananan raunuka, raunuka da konewa, Hydrogen Peroxide yana taimakawa wajen warkar da rauni kuma yana taimakawa wajen haskaka alamun da canza launin da aka bari a baya.
  • Hakazalika, H2O2 yana taimakawa ta hanyar rage jikewar launi na tabo da lahani.

Ana amfani da hydrogen peroxide don gashi:

Ana amfani da hydrogen peroxide don wanke gashi
Shin kun taɓa jin kalmar 'peroxide blonde'? Kalmar ta samo asali ne daga gaskiyar cewa, ana amfani da H2O2 azaman wakili don bleaching gashin launinsa, da kuma haskaka shi kafin ya mutu a wani. Amma yayin da sinadarin ke kula da kwayoyin cuta da kuma abubuwan da ke cikin gashin kai, hakanan yakan kawar da mai da ke cikin gashin. Yana da kyau a yi amfani da a zurfin kwandishan magani bayan amfani da kowane nau'i na maganin hydrogen peroxide akan gashin ku. Wannan zai taimaka riƙe haske da danshin da ke faruwa a cikin gashin ku. Da wannan ya ce, bari mu ga wasu hanyoyin da za ku iya rina gashin ku zuwa launi mai haske a gida.

Lura: Ana ba da shawarar yin gwajin igiya kafin ku gwada dabara akan babban sashin gashi. Wannan shine don bincika idan kuna son samfurin ƙarshe, da kuma bincika idan gashin ku ya ɗauki tsarin da kyau.
  1. Hada 1 tbsp. hydrogen peroxide da kuma 2 tbsp. na yin burodi soda a cikin kwano don samar da m manna.
  2. A wanke da gyaran gashin ku kamar yadda aka saba, kuma a raba gashin ku, yayin da yake da ɗanɗano. Ɗauki ɓangaren da kuke so don haskakawa, kuma sanya foil na aluminum a ƙarƙashin wannan sashe kuma yin amfani da goga mai amfani da gashi, shafa haɗin ga gashin da aka raba.
  3. Mirgine da tsare, don haka ya kasance m kuma manna ba ya yada. Hakanan dumin da aka yi da foil zai kuma taimaka wajen haskaka gashi da kyau.
  4. Maimaita tsarin aikace-aikacen iri ɗaya don duk sassan gashin ku waɗanda kuke son haskakawa. A bar shi tsawon mintuna 30-45, amma a kula kar a bar shi daya na fiye da mintuna 60.
  5. A wanke manna daga gashin ku sosai kuma a wanke tare da ruwan sanyi mai laushi da na'ura mai zurfi. bushe-bushe gashin ku. Yana da mahimmanci kada ku yi amfani da zafi don bushe gashin ku ko amfani da kowane kayan salo da ke amfani da zafi.

Ana amfani da hydrogen peroxide don hakora:

Ana amfani da hydrogen peroxide don fata fata
Hydrogen Peroxide wakili ne na halitta don magance canza launin, kuma idan aka yi amfani da shi tare da yin burodi soda, wanda ke taimakawa wajen cire tabo a kan hakora da kuma cire plaque, yana aiki a matsayin mai matukar tasiri. Haɗin hydrogen peroxide da soda baking yana fitar da radicals kyauta waɗanda ke taimakawa wajen rushe tabo akan hakora. Ga yadda ake sanya hakoranku su zama fari:
  1. Hada 2 tbsp. hydrogen peroxide da kuma 1 tbsp. na yin burodi soda da yin m manna.
  2. Yi amfani da ɗan ƙaramin adadin wannan manna akan buroshin hakori kuma a yi brush a hankali. Kurkura da ruwa.
  3. Idan cakuda yana da zafi ga hakora, ana iya ƙara ƙaramin adadin ruwa don tsoma cakuda
  4. Ana iya aiwatar da wannan maganin sau ɗaya ko sau biyu a mako, kuma sakamakon zai fara nunawa bayan makonni 10.

Ana amfani da hydrogen peroxide don kusoshi:

Ana amfani da hydrogen peroxide don tabon rawaya akan ƙusoshi
Shin kun taɓa samun canza launin kusoshi daga yin fentin ƙusa na dogon lokaci? Haɗin guda ɗaya na hydrogen peroxide da soda burodi yana yin abubuwan al'ajabi don kula da tabon rawaya akan ƙusoshi. Mai zuwa yana da kyau goge don amfani da kusoshi. Ka tuna kada a yi amfani da wannan goge fiye da sau ɗaya a wata saboda ƙusoshi na iya yin rauni saboda yawan amfani da su.
  1. Hada 1 tbsp. hydrogen peroxide da kuma 1 tbsp. yin burodi soda da ruwa don samar da m manna.
  2. Yi amfani da buroshin haƙori don tausa manna akan kusoshi da farcen ƙafarka.
  3. Jiƙa yatsu da ƙafafu cikin ruwa na tsawon mintuna 5 zuwa 10 sannan a ƙarshe kurkure da ruwan dumi, don ganin sakamako nan da nan.

Ana amfani da hydrogen peroxide don wanka na detox mai annashuwa:

Hydrogen peroxide don wanka na detox
Kin kashe kuɗi masu yawa akan jiƙan wurin tafki don jikin ku? Anan akwai hanya mai sauƙi don bulala jiƙa mai lalatawa don sakin duk gubobi daga fatar ku kuma ba fatar ku hutu. Kwarewar wanka mai wadatar iskar oxygen zai taimaka a wannan misalin. Hydrogen peroxide yana fitar da iskar oxygen akan hulɗa da ruwa kuma iskar oxygen ta haifar da yanayin iska wanda ke kawar da gubobi da radicals kyauta. Hakanan zaka iya ƙara ginger a cikin wannan wanka, saboda maganin hana kumburi na ginger yana taimakawa wajen rage cunkoso, allergies da ciwon jiki. Don wannan jiƙa, kuna buƙatar:
  1. Hada 2 tbsp. na ginger foda tare da 2 tbsp. na 3% hydrogen peroxide da Mix don samar da wani bayani mai kama da juna. Zuba wannan cakuda a cikin wanka mai dumi, kuma a jiƙa a ciki na tsawon minti 30 - 40.
  2. Bayan jiƙa na detoxification, kurkura da ruwan dumi.

Ana amfani da hydrogen peroxide don share baƙar fata da fari:

Hydrogen peroxide ga blackheads da fari
Ana iya amfani da hydrogen peroxide don dacewa bi da baki da farar fata. Suna faruwa ne lokacin da pores a kan fata suka toshe da mai mai yawa. Hydrogen peroxide yana narkar da baƙar fata kuma yana magance wurin.
  1. Haɗa daidai adadin 3% hydrogen peroxide da ruwa. Ki zuba auduga a jika audugar a hade.
  2. A shafa a yankin da abin ya shafa. A bar shi ya kwana a wanke shi da safe da ruwa.
  3. Moisturize da kwakwa ko man zaitun. Ana iya amfani da wannan magani kowane mako har zuwa makonni 4 don ganin sakamako.

Ana amfani da hydrogen peroxide don goge goge:


Hydrogen peroxide don goge goge
Ana iya amfani da hydrogen peroxide, wanda ke da kaddarorin rigakafin ƙwayoyin cuta, don lalata goge goge. Brush ɗin kayan shafa yana sha mai, kuma yana iya samun tarin ƙwayoyin cuta, musamman idan bristles na kayan halitta ne. Hakanan, tare da amfani, yawancin matattun ƙwayoyin fata suna manne da bristles. Kwayoyin cuta suna da mummunan labari ga fata, kuma idan kun ci gaba da amfani da goga na kayan shafa, na iya haifar da fashewa a fata. Don mahaɗin tsaftacewa, kuna buƙatar:
  1. Haɗa digo 7-8 na shamfu mai laushi, da 2 tbsp. na 3% hydrogen peroxide da 2 tbsp. na ruwan dumi. Wannan yana haifar da maganin sudsy.
  2. Jiƙa goge a cikin bayani na minti 10. Bayan barin goga ya jiƙa, kurkura da ruwan hannu. Kuma a shafa su bushe a hankali don cire danshi mai yawa.
  3. Kwanta gogashin lebur kuma bar su su bushe gaba ɗaya. A madadin haka, zaku iya dakatar da su a kife kuma ba da damar ruwa ya digo ya bushe goga.

Ana amfani da hydrogen peroxide a cikin lafiya:

Hydrogen peroxide warin baki
Ana amfani da hydrogen peroxide a matsayin magani warin baki . Shin kun taɓa samun wani yanayi lokacin da kuka goge haƙoranku, kuma duk da haka warin baki ya ci gaba? Yanzu da kun riga kun saka hannun jari a cikin kwalban 3% hydrogen peroxide, zaku iya samun ƙarin nisan mil daga gare ta ta amfani da shi azaman wankin baki! Bakteriya dake cikin baki na haifar da warin baki. Kuma hydrogen peroxide wani maganin rigakafi ne mai tasiri, ana iya amfani dashi don kawar da kwayoyin cutar da ke haifar da wari. Duk da haka, akwai ƙwayoyin cuta masu kyau waɗanda ake buƙata don flora da fauna na baki, don haka kada a yi amfani da maganin da ke gaba don yana iya kashe kwayoyin cuta masu kyau suma!
  1. Haɗa & frac12; kofin 3% hydrogen peroxide da & frac12; tbsp. na zuma tare da digo 10 na ruhun nana da muhimmanci mai da & frac12; kofin ruwa.
  2. Ajiye wannan maganin a cikin tukunyar da ba ta da iska a wuri mai duhu. Kada ka bijirar da wannan ga hasken rana na yanayi, yayin da hasken rana ke karya hydrogen peroxide ƙasa.
  3. Kuna iya yin wannan maganin sau ɗaya a rana.

Abubuwan lura:
  1. Kada ku yi amfani da kwantena na ƙarfe ko kwano yayin amfani da hydrogen peroxide. Karfe yana amsawa da hydrogen peroxide kuma yana iya haifar da lahani.
  2. Lokacin amfani da hydrogen peroxide akan gashin ku, yi amfani da tsofaffin tufafi. Idan sinadarin ya hau kan tufafinku, zai sa tufafin su canza launi.
  3. Yi amfani da sinadarai a cikin ƙananan adadi kuma na ɗan gajeren lokaci. Yin amfani da shi na tsawon lokaci zai iya cutar da fata kuma ya sa ta kasa sake farfado da fata da kanta.

FAQs akan hydrogen peroxide

Q Shin yana da kyau a sanya hydrogen peroxide akan fata?

TO Hydrogen peroxide na iya fusata kuma ya lalata fata idan aka yi amfani da shi na dogon lokaci. Hakanan yana da mahimmanci don tabbatar da cewa ba ku amfani da maganin da ya fi ƙarfi fiye da 3%. Yana kashe ƙwayoyin cuta masu cutarwa, amma kuma an san shi yana kashe ƙwayoyin cuta masu amfani tare da amfani mai tsawo. yi amfani da shi a hankali, kuma idan ɗan haushi ya faru, daina amfani. Ana ba da shawarar cewa a yi amfani da hydrogen peroxide don magance kuraje da tabo da kuma kashe raunuka, kuma ba don wata manufa ba.



Amfanin aloe vera gel
Q Shin hydrogen peroxide yana da kyau ga cututtuka?

TO Ana amfani da hydrogen peroxide don magance cututtuka iri-iri. Ana iya magance cututtukan ƙusa tare da maganin hydrogen peroxide mai laushi. Ana iya cire kakin kunne tare da maganin hydrogen peroxide. Ƙananan raguwa da raunuka za a iya cutar da su tare da maganin hydrogen peroxide. Duk da haka, manyan yanke ko raunuka masu zurfi bai kamata a fallasa su ga mafita ba. Hakanan ana amfani da bayani mai laushi (3% ko ƙasa da haka) azaman magani don magance plaque da gingivitis.



Q Wane taro na hydrogen peroxide ne mai lafiya?

TO Ana sayar da hydrogen peroxide a kan kanti a cikin bayani na 3%. Duk wani babban maida hankali ba a ba da shawarar ba. Ana ba da shawarar haɗa maganin 1% -3% tare da daidaitaccen ɓangaren ruwa.

Q Yadda za a adana hydrogen peroxide a gida?

TO Ka kiyaye kwalbar hydrogen peroxide daga haske, kuma daga gurɓataccen abu. Wannan zai rage raguwar abubuwan sinadaran. Ka nisantar da zafi, kuma adana shi a wuri mai bushe. A madadin, ana iya adana shi a cikin injin daskarewa.

yara suna wasan bidiyo
Q Za a iya amfani da peroxide don bleach gashi?

TO Ana iya amfani da hydrogen peroxide don bleach da haskaka gashin ku a zahiri. Yana da wani fili da ake amfani dashi akai-akai a cikin shirye-shiryen mafi yawan rini na gashi. Kamar yadda yake tare da kowane magani na gida, sakamakon zai iya bambanta kuma ya haifar da lalata gashi kuma ya haifar da sakamako mara kyau ko rashin daidaituwa. Yi nazarin hanya kuma kuyi gwajin gwaji kafin ƙaddamar da manyan sassan gashin ku zuwa tsari.



Naku Na Gobe