Akwai Auren Kudi Guda 5: Wanne Kuke Da shi?

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Lokacin da kuka ce na yi, kuna tunanin aure da jarirai da girma tare, ba ko kuna haɗa asusun ajiyar ku ba ko yin jayayya akan biyan kuɗi na katin kiredit ko a'a. Amma tunda kiyaye lafiyar ku na kuɗi yana da mahimmanci ga ƙungiyar ku, yana da mahimmanci ku fahimci nau'in kuɗin aure da kuke ciki. Mun gano guda biyar da duk ma'aurata suka fada ciki, kuma muna wargaza kowannensu - tare da lalata. fa'idarsa da illolinsa.

LABARI: Daga Karshe Muka Hada Asusu Na Bankin Mu Ga Abinda Ya Yiwa Aurenmu



abin nawa naku ne Ashirin20

Abin da ke Nawa ne naku

Wannan Hanyar, Ta Bayyana: A daidai lokacin da kuka sanya hannu kan lasisin aure, kun kuma sanya hannu akan asusun ajiyar ku na banki da bayanan ritaya, kuma tabbas kuna ɗaukar katunan kuɗi daban-daban…. (Domin bayanin, ra'ayin prenup ba ya wanzu a cikin duniyar ku ma.) Kun yi aure don kada ku yi nickel da dime juna, kuma shafa katin da aka haɗa zuwa asusun guda ɗaya yana ɗaukar zato.

Dalilin Da Yake Aiki: Lokacin da kuka haɗu komai , yana sa ya zama iska don lissafin babban hoto tare. (Hanyar ainihin hanyar da za ku san layin ku shine ku janye daga tukunya ɗaya.) Wannan yana da fa'ida sosai ba kawai don biyan lissafin ba, har ma don dogon lokaci tare da burinsu kamar siyan gida da ajiyar koleji. Hakanan yana da fa'idodi masu kyau-ga-dangin ku. A cewar a nazarin kwanan nan UCLA ta buga, ma’auratan da suka haɗa kuɗinsu sun fi farin ciki a dangantakarsu kuma ba za su iya rabuwa ba.



Matsaloli masu yiwuwa: Wataƙila akwai rashin daidaituwar albashi. Wataƙila ɗayanku mai kashewa ne yayin da ɗayan kuma mai tanadi ne. Lokacin da aka haɗa kuɗi, abin da wani ya kashe gaba ɗaya kasuwancin ku ne (Kuna da yaya da yawa a tikitin yin parking? Ka kashe yaya da yawa akan salati?), Ko kuma za ku iya jin bacin rai idan kun yanke baya yayin da matar ku ke splurges. Aiki-kewaye? Ƙimar kasafin kuɗi, don haka ku biyu kuna da lambobi masu ƙima don ƙimar kuɗin ku na kowane nau'i.

na dabam amma daidai Ashirin20

Na dabam Amma Daidai

Wannan Hanyar, Ta Bayyana: Ee, kun yi aure, amma a fannin kuɗi, kuna da kyawawan 'yancin kai: Asusun banki daban, katunan kuɗi daban-daban, wani matakin sirri game da wanda ke kashe menene. Kuna rarraba manyan kaya (ku biya kuɗin lantarki; ya biya gas) kuma ku ɗauki bi da bi ku ɗauki cak. Amma idan kuna son siyan jakar hannu 0, wannan ba aikin sa bane.

Dalilin Da Yake Aiki: Masana da yawa sun yarda da hakan ba hada asusu a banki hakika wata hanya ce ta zamani ta nuna alamun yarda da juna, musamman ma da yake a yanzu ma'aurata sun daura aure a baya suna zuwa daurin aure suna samun karin kudin shiga da tanadi. Ta hanyar keɓance waɗannan asusun, za ku iya kula da ainihin ku da ɗaiɗaikunku, in ji Feneba Addo, mataimakiyar farfesa a kimiyyar mabukaci a Jami'ar Wisconsin-Madison, a cikin wata hira Tekun Atlantika . Ƙari ga haka, hanya ce mafi kyau don kiyaye kuɗin ku, idan dangantakar ta yi tsami.

tsayin tsayin tsayi don sawa tare da leggings

Matsaloli masu yiwuwa: Alhali kun san ainihin me ka na kashewa, daban-daban na banki yana sa ya zama da wahala a san abin da matar ku ke kashewa - wanda zai iya hana burin tanadi na dogon lokaci. Hakanan abubuwa na iya yin duhu lokacin da yara suka shiga hoton, a wannan lokacin zaku buƙaci ƙarin haske.



nau'in kudin aure na hadin gwiwa Ashirin20

Haɗin gwiwa (ish)

Hanyar, Ƙayyadaddun: Kun haɗa asusun ajiyar ku, katunan kiredit ɗin ku, har ma da fayil ɗin saka hannun jari. (To, kun buɗe sabon tare-bravo.) Amma kowannenku ya kiyaye asusun gefe guda ɗaya don ba da gudummawar kyaututtuka, splurges ko wasu abubuwan da ke tallafa muku ɗayanku maimakon ku a matsayin ma'aurata.

Dalilin Da Yake Aiki: Ah, balance. Yana jin dadi ko? Ta hanyar samun mafi na kuɗin ku a cikin asusun da aka raba, zaku iya tuntuɓar kuɗi a matsayin ƙungiya kuma koyaushe ku sa ido kan manyan manufofin iyali. Amma ta hanyar samun wasu kuɗin da ke naku da naku kaɗai, har yanzu kuna iya kula da wasu matakin ɗaiɗaikun mutum-kuma ku sami tukunya daga inda zaku sayi kyaututtuka da splurges.

Matsaloli masu yiwuwa: Tare da asusun daban, kuna buƙatar ainihin ayyana abin da ya kamata ya fito daga ina. Alal misali, ya kamata ziyarar wurin shakatawa ta fito daga haɗin gwiwa lokacin da kuka kasance mahaifiyar 'ya'ya uku ko kuma ya kamata ya fito ne daga ajiyar ku? Yaya game da shafin mashaya tare da abokai? Ku kasance a gaba da juna kafin ku saya don kada ku buƙaci nickel da dime juna lokacin da lissafin ya zo.

kudin aure nau'in macro vs micro Ashirin20

Macro- da Micro-managers

Hanyar, Ƙayyadaddun: Ɗayan ku yana sarrafa duk wani babban hoto - zuba jari, asusun ritaya, sayayya na gida - yayin da ɗayan ke sarrafa abubuwan ciyarwa na yau da kullum. Babu wata ƙungiya da ke shiga cikin tsarin ɗayan, kuma saboda haka kuna da ƙarin lokaci don abubuwan da ba su da alaƙa da kuɗi.

Dalilin Da Yake Aiki: Tawagar tana da wayo a fagage da dama na rayuwa, musamman ma harkokin kuɗi, inda zai iya zama da wahala wajen lura da komai. Wannan gaskiya ne musamman dangane da yadda kuke tunkarar ayyukan yau da kullun: Yayin da wasu mutane ke da ƙware a babban tunanin hoto, wasu sun fi son tsarin da ya dace da dalla-dalla. Kuma, bisa ga binciken jagoranci da aka gudanar Harvard Business Review , Wannan yana iya zama gaskiyar rayuwa a gare ku duka: Ɗayanku yana cikin matsayi mafi kyau don komawa baya kuma ya yi tunani yayin da ɗayan yana kan gaba yana kashe gobarar kuɗi da ke tashi a kowace rana. Idan ku da abokin tarayya kun san wannan game da juna ko yanayin ku, zai iya yin aiki don amfanin ku don yin wasa da ƙarfin ku.



yadda ake gyaran jiki a parlour

Matsaloli masu yiwuwa: Tabbatar cewa babu ɗayanku da zai ƙare cikin duhu game da dabarun ɗayan ko yana jin kamar an yanke shawara mai mahimmanci ba tare da izini ba. (Dakata, mun yi ciniki a cikin asusun koleji na yara don Bitcoin?). Yi rajista na wata-wata ko taron kasafin kuɗi inda kowanne ku ke ba da hoto na kowane iskar iska ko koma baya-kamar babban canji a cikin fayil ɗin hannun jari ko farashin gyaran mota na baya-bayan nan.

nau'in kudin auren kama-karya Ashirin20

Mulkin Dictatorship

Hanyar, Ƙayyadaddun: Mutum ɗaya - mai cin gurasa ko a'a - yana sarrafawa duka da kudi. Wani mutum (ko minion) ko dai ya yi sayayya a baya da aka ce mai mulkin kama karya don amincewa ko kuma kawai goge, goge, goge har sai (eep) katin kiredit ya kashe ba zato ba tsammani. Minion gabaɗaya bai san yadda ake kashe manyan hotuna ba, kuma sau da yawa ba shi da ɗan sanin jimlar kadarori.

Dalilin Da Yake Aiki: Muna ƙin faɗin shi, amma ba haka bane. Sai dai idan kuna cikin ɗaya daga cikin waɗancan mashahuran uban sukari / yanayin jarirai waɗanda koyaushe suke fitar da mu.

Matsaloli masu yiwuwa: Baya ga abubuwan da ke haifar da mummunan alaƙa (ƙarfin ƙarfi da yawa?), Wannan yana da haɗari ga kuɗi. Ya kamata komai yi takure, dan bawan nan ba shi da iko, ba shi da wani babban hoto mai fahimta kuma sau da yawa ba shi da kudi a cikin sunansa. Ee, yana da kyau idan mutum ɗaya ya yi hulɗa da kuɗin iyali fiye da ɗayan, amma ku biyu ƙungiya ce kuma ya kamata ku duka biyu ku hanzarta kan inda kuka tsaya.

LABARI: Nau'o'in Shuwagabanni 4...da Yadda Ake Gudanar Da Su

yadda ake kara karfin gwiwa a gida

Naku Na Gobe