Shirye Jaket ɗin Rayuwar ku: Titanic II Zai Yi Tafiya ta Farko Shekaru 110 Bayan Asalin

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

To, wannan yana da rugujewar jijiyoyi. Titanic II , kwafi na ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan jirgin ruwan teku, zai tashi a cikin 2022, shekaru 110 bayan asalinsa.



Mai sabuntawa mai sauri: RMS na asali Titanic ya yi tafiyarsa ne a watan Afrilun 1912, amma ya gamu da ajalinsa lokacin da ya bugi wani dutsen kankara ya nitse; fiye da fasinjoji 1,500 ne suka mutu (amma ba Rose ba).



Sabon jirgin, wanda aka yi niyya ya zama kwafi na kusan daidai (zai sami mafi kyawun tsarin kewayawa da ƙarin matakan tsaro, alhamdulillahi), zai ɗauki fasinjoji 2,400, ma'aikatan jirgin 900. kuma isassun jaket ɗin rai da kwale-kwalen rayuwa don kewayawa - babban haɓakawa, idan kun tambaye mu. Idan komai yana tafiya yadda ya kamata, jirgin zai fara tafiya daga Dubai zuwa Southampton, Ingila, sannan ya yi wannan balaguron balaguron tsallaka Tekun Atlantika zuwa New York. Aikin dalar Amurka miliyan 500 da farko an yi niyyar shirya shi ne a shekarar 2016, amma rigingimun kudi sun haifar da babban jinkiri wajen samar da kayayyaki.

A cewar wata sanarwa daga Clive Palmer, shugaban kamfanin jiragen ruwa na Blue Star Line, tafiyar za ta kasance ingantacciya. Titanic gwaninta, samar da fasinjoji tare da jirgin ruwa wanda ke da nau'i na ciki da ɗakin gida kamar jirgin ruwa na asali, yayin da yake haɗa hanyoyin aminci na zamani, hanyoyin kewayawa da fasaha na karni na 21 don samar da mafi girman matsayi na jin dadi.

A cewar Blue Star Line gidan yanar gizo , da Titanic II zai ƙunshi duk gidajen cin abinci iri ɗaya da ɗakunan abinci, kuma suna ba da ƙwarewar cin abinci iri ɗaya kamar jirgin ruwan 1912. Har yanzu jirgin zai sayar da tikiti bisa ga matakin aji uku, amma kuma masaukin masu aji na uku (aka 'sterage') za a sabunta shi, don haka ba za ku damu da berayen da ke yawo a cikin zauren ba. (Muna fata.) Sauran abubuwan more rayuwa a cikin jirgin za su haɗa da saunas, wuraren waha da kuma wanka na Turkiyya. Babu wata magana a kan motocin da aka girka masu tagogi masu hazo, kodayake...



Tada hannunka idan za ku sayi tikiti. Yanzu ɗaga hannunka idan wannan duka ya sa ka firgita.

LABARI: Jiragen Ruwa guda 5 na Kogin Amurka waɗanda ke da Girma kamar Komai a Turai

Naku Na Gobe