Maganin Protein Ga Gashi

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Maganin Protein don Bayanan Gashi





Lafiyar gashi
yana da alaƙa da abin da ke ƙarƙashin fatar kai, kodayake a ƙarshe yana nuna abin da ke sama! Sashin ‘rayuwa’ na gashi yana zaune a cikin ɗigon ruwa, kuma kamar sauran gaɓoɓin, yana samun abinci mai gina jiki daga abinci da magudanar jini. Protein gashi wani sinadari ne na musamman mai mahimmanci, wanda yakamata a ƙarasa shi ta hanyar jiyya na furotin. Don haka idan ba ku da furotin, za ku ga gashin ku nan take ya zama maras kyau, maras nauyi da bakin ciki. Ba abin mamaki ba ne, cewa mata masu juna biyu, masu PCOS, sababbin iyaye mata, masu ciwon thyroid da rashin daidaituwa na hormonal, duk sun fi buƙatar maganin furotin, tun da suna fama da asarar gashi da lalacewa a cikin. rubutun gashi . Cin abinci mai haɗari da anorexia kuma na iya haifar da ƙarancin furotin, kuma suna buƙatar ku haɓaka naku furotin jiyya . Don haka menene ainihin jiyya da kuke buƙata, don tabbatar da daidaiton furotin na gashi?




daya. Me yasa Gashi Yake Bukatar Maganin Protein?
biyu. Ba Gashi Maganin Protein A Gida Ta Yin Tausa Da Man Almond Mai Daɗi Ko Man Kwakwa.
3. Haɗa ƙwai A cikin Neman Maganin Protein A Gida
Hudu. Ayi Amfani Da Madara Da Yoghurt Domin Bawa Gashi Maganin Protein A Gida
5. Haɗa Avocado A Matsayin Zaɓin Maganin Protein
6. Yi Amfani da Fakitin Protein da Aka Siya, Bayan Shawarwari Da Likitanku
7. Zaɓi Keratin A Matsayin Maganin Protein A Salon Ku kusa
8. Gwada Gwada Maganin Cysteine ​​​​A matsayin Amintaccen Maganin Protein Mai Tasiri
9. Yi Amfani da Botox Gashi, Maganin Protein Mai Zurfi Don Makullin Siliki
10. FAQs: Maganin Protein

Me yasa Gashi Yake Bukatar Maganin Protein?

Shin Gashi Yana Bukatar Maganin Protein


Da farko, bari mu fahimci kimiyyar da ke tattare da girma gashi? Gashi da ake iya gani, kamar yadda muka sani, an yi su ne da matattun ƙwayoyin cuta. Girman gashi yana faruwa a ƙarƙashin fatar kai, a cikin gashin gashi. Lokacin da aka samu sabbin ƙwayoyin gashi, tsofaffin ƙwayoyin matattu suna tura sama - shi ya sa gashi ke girma. Gashi, a haƙiƙa, ya ƙunshi furotin da ake kira keratin. A haƙiƙanin gaskiya, dukkan jikin ɗan adam ya cika da sunadaran gina jiki, ta yadda dukkan tsarinsa furotin ne. Duk sunadaran da muke ci sun lalace zuwa amino acid, waɗanda hanta ke amfani da su don ƙirƙirar sunadarai daban-daban. Don haka, a ƙarƙashin yankin fatar kai, akwai miliyoyin ƙwayoyin gashi waɗanda ke haifar da keratin daga amino acid da muke samu a cikin abinci. Girman gashi yana faruwa a cikin waɗannan kwayoyin halitta kuma haka ake samu gashi. Don haka furotin yana da mahimmanci a zahiri don haɗa kowane nau'in gashi! Zaɓi magungunan kwantar da furotin a salon ku na gida, wanda zai taimaka tare da cika matakan furotin a gashin ku da fatar kanku. Hakanan yana da kyau a yi amfani da shamfu mai arzikin biotin, kwandishana da mashin gashi don taimakawa da wannan. Taimakawa sabis ɗin salon ku tare da jiyya masu haɓaka furotin a gida, kuma ku ci abinci mai wadataccen furotin.

Nau'in Pro: Kuna iya zaɓar tsakanin ƙwararru da jiyya na furotin a gida don gashin ku.

sexy master bedroom kayan ado ra'ayoyi

Ba Gashi Maganin Protein A Gida Ta Yin Tausa Da Man Almond Mai Daɗi Ko Man Kwakwa.

Maganin furotin don gashi a gida: Mai Almond mai zaki


Haɗin-hikima, almonds ana yin su ne da furotin mai girma na kashi ashirin da ɗaya cikin ɗari. Haɗe da kitse da ke faruwa a zahiri kamar oleic acid, linoleic acid, omega 6 fatty acids da sauransu, man almond mai zaki da ake samu daga almonds yana ɗaya daga cikin aikace-aikacen da ke da wadataccen furotin da za ku iya amfani da su akan gashin ku. Wannan man gashi maras kiba shima kyakkyawan abin rufewa ne, yana kulle sunadarin gina jiki, amino acid da danshi a cikin makullan ku. Bi daidai man gashi da tsarin tausa. Idan kana da busasshen fatar kai, shafa da tausa man almond mai zaki a cikin fatar kanku da kuma a kan kowane gungu na gashi kowace rana dabam; masu fatar kai mai mai za su iya yin shi sau ɗaya ko sau biyu a mako. Yin tausa kan fatar kai na iya ƙara yawan jini, da kuma taimakawa gashi girma daga ciki, yayin da lokaci guda yana haɓaka abun ciki na furotin a cikin gashin kai. Idan man almond mai zaki yana da tsada, zaɓi man kwakwa , wanda ke aiki akan duk nau'in gashi , yana nan a gida kuma yana da araha. Yana taimakawa gashi daga rasa furotin, kuma yana kawar da dandruff, yana laushi gashi. gyara tsage-tsafe kuma yana kara girma gashi .




Nau'in Pro: Yi amfani da man almond mai zaki ko man kwakwa na budurwa akan gashin ku don maganin furotin.

Haɗa ƙwai A cikin Neman Maganin Protein A Gida

Qwai da za a Haɗa don Maganin Protein a Gida


Gwada wannan sauƙi mai sauƙi kuma ku kalli naku kauri gashi sama! Ɗauki ƙwai guda biyu (free kewayon idan zai yiwu), kuma a buga da kyau a cikin kwano. Ƙara cokali na man zaitun idan kina da busasshen fatar kai da karyewar gashi. A hankali tausa wannan a cikin fatar kanku da yatsun hannu, kula da rufe kowane inci na fata. Sannan ki dauko brush na aikace-aikace, sannan ki shafa sauran hadin kan duk gashinki ki shafa sosai. Saka hular shawa, kuma bar shi don minti 15-20. A wanke da kyau da shamfu da kwandishana mai arzikin biotin. Me ya sa za ku yi haka? Domin danyen qwai haqiqa baiwar halitta ce kula da gashi ! Wannan babban abincin ya dace da kowane nau'in gashi, kuma duka fararen kwai da gwaiduwa suna zuwa da amfani. yolks suna da wadataccen abinci musamman kuma suna zuwa cike da biotin, bitamin A, D, E, K, folate da lecithin. Farin kwai ya ƙunshi selenium, calcium, magnesium, potassium da phosphorous. Daga cikin 8.3g na furotin, rabi yana cikin farin, sauran rabin kuma a cikin gwaiduwa. Kwai gaba ɗaya yana ba da ƙarfe, jan ƙarfe da zinc, da kuma yawan bitamin B. Biotin ko Vitamin B7 yana da mahimmanci musamman ga ci gaban gashi. Ainihin, biotin ne ke da alhakin juyar da amino acid ko sunadaran, zuwa keratin. Gwada wannan abin rufe fuska na kwai don saka wasu furotin a cikin maginin ku.


Nau'in Pro: Yin tausa da gashin kai da ƙwai biyu sau biyu a mako yana da kyau a saka furotin a ciki, da haɓaka gashi mai kauri.

Ayi Amfani Da Madara Da Yoghurt Domin Bawa Gashi Maganin Protein A Gida

Madara da Yoghurt don Maganin Protein


Madara, da samfuran madara kamar yoghurt, suna yin maganin furotin mai ban sha'awa - don dalilai masu ma'ana. Bari mu fara shan madara. Ya ƙunshi nau'ikan furotin guda biyu - casein da furotin whey, dukansu suna da amfani ga gashi. Casein yana dauke da amino acid da ake kira glutamine, wanda ke motsa gashin gashi kuma don haka yana inganta ci gaban gashi. Whey yana taimakawa wajen tallafawa tsarin gashi da elasticity, yana ƙara ƙarfin ƙarfinsa. Yin tausa madara a cikin gashin kai da gashin kai sosai, da barin shi na ƴan mintuna kafin a wanke gashin ku, na iya haɓaka abun ciki na furotin. Yoghurt wani tushen furotin ne na kiwo wanda ke cike da amfanin gashi. Yana dauke da sinadarin lactic acid, wanda ke taimakawa wajen samar da ruwa ga gashi, da rufe danshi, da kuma hana lalacewar gashi yayin da yake kiyaye yanayin gashi da santsi, da kuma gyara duk wani cuticles da suka lalace. Yi amfani da fakitin furotin na yoghurt mai kauri, ana shafa ko'ina a fatar kai da gashi aƙalla sau ɗaya a mako, don mafi girman fa'ida.

Nau'in Pro: Fiye da madara da samfuran madara kamar yoghurt don maganin furotin na halitta wanda ke haɓaka nau'i da haɓakar gashi.



Haɗa Avocado A Matsayin Zaɓin Maganin Protein

Haɗa Avocado don Maganin Protein


Wannan na iya zama kamar wani sabon zaɓi, amma avocado yana ɗaya daga cikin mafi kyawun tushen furotin tsakanin 'ya'yan itatuwa. Abin da ya sa ya zama na musamman ko da yake, shi ne gaskiyar cewa an haɗa shi tare da wasu nau'o'in sinadirai kamar fatty acids da bitamin E, dukansu suna da mahimmanci don moisturize gashi da kuma kiyaye shi da ruwa. Hanya mafi kyau don amfani da avocado shine a cikin abin rufe fuska. Dafa ɓangaren litattafan almara na avocado har sai kun sami cakuda mai santsi. Sai ki zuba ‘yan digo-digo na man avocado idan ya zama dole, don tabbatar da yanayin yadda ya dace, sannan a shafa a kai da gashin kai, a wanke bayan mintuna 15.

Nau'in Pro: Yi amfani da abin rufe fuska na avocado sau ɗaya a mako a matsayin maganin furotin don gashin ku.

Yi Amfani da Fakitin Protein da Aka Siya, Bayan Shawarwari Da Likitanku

Yi amfani da Fakitin Protein bayan Nasiha


Idan ba ku da lokaci ko sha'awar ƙirƙirar gashin gashi a gida tare da kayan abinci na halitta, kuma idan ziyarar salon yana da wahala ko tsada, wannan shine babban madadin. Shagunan kayan kwalliya da samfuran sanannun suna ba da samfuran da aka yi niyya don sanya furotin a cikin gashin ku. Daga sprays zuwa masks, serums zuwa conditioners, akwai ɗimbin samfuran da suka dace da kowane buƙatun ku, ya danganta da irin ƙarfin da kuke son maganin furotin ku ya kasance. Kawai ka tabbata ka tuntubi likitanka kafin ka gwada sabon feshi kuma ka duba abubuwan da ke cikin su don tabbatar da cewa ba za ka iya yin rashin lafiyan kowane ɗayansu ba.

Nau'in Pro: Yi amfani da feshin gashi da aka siyo, abin rufe fuska, serums da conditioners don maganin furotin a gida.

Zaɓi Keratin A Matsayin Maganin Protein A Salon Ku kusa

Keratin don maganin Protein


Mafi shahararren maganin furotin don gashi wanda zaku iya zaɓar shine keratin gyaran gashi . Wannan ya sami karbuwa a duniya, saboda yana da tasiri, kuma gashi yana da sauƙin kiyayewa. Ta yaya yake aiki? Maganin keratin na salon yana raba tsarin gashin ku sannan ya haɗa shi tare don ba da kyan gani da tsari. Ainihin, amino acid suna sake tsara kansu cikin tsari mafi tsari. Yayin aikin, mai gyaran gashi yana wanke gashin gashi sannan ya shafa maganin daidaitawa sannan ya bar shi a ciki busa bushewa yana biye da shi yana haifar da wani yanki mai hana ruwa a kusa da kowane madauri. Tasirin yana kusa da watanni 3-6. Tabbas, jagororin kulawa tare da keratin suna da tsauri - tun da yake yawanci tsarin sinadarai ne wanda ya ƙunshi maganin formaldehyde. Da farko, canza shamfu! Mai salo na ku zai fi dacewa ya ba da shawarar kyakkyawan shamfu mara sulphate wanda zai dace da gashin ku. Hakanan, tare da kwandishan. Na biyu, nisantar feshi da sauran samfuran salo waɗanda ke ɗauke da sulfates, saboda suna iya kawar da tasirin maganin keratin. Har ila yau, kada ku yi wani magani mai laushi fiye da sau 3-4 a shekara, bayan yin la'akari da yanayin gashi. Wannan yana da mahimmanci musamman saboda bayyanar da kullun zai iya haifar da lalacewar gashi na dindindin (musamman idan suna kuma canza launin gashin su akai-akai!), Kuma ba kwa son zama alhakin hakan.

Nau'in Pro: Keratin shine mafi mashahuri, inganci kuma gwada-da-gwajin maganin furotin na tushen salon akan toshe.

Gwada Gwada Maganin Cysteine ​​​​A matsayin Amintaccen Maganin Protein Mai Tasiri

Maganin Cystenie, Maganin Protein Tasirin Kuɗi


Ko da yake mafi ƙarancin shahara, jiyya na cysteine ​​sun fi aminci kuma mafi tsada fiye da jiyya na keratin. The downside? Ba za ku yi ba sami siliki madaidaiciya gashi . Madadin haka, za ku ci gaba da kiyaye raƙuman ruwa ko murƙushewa, amma zai zama sigar mara kyau, sigar santsi wanda yayi kama da sumul. Cysteine ​​​​yana amfani da amino acid marasa mahimmanci wanda aka samo a cikin keratin, maimakon keratin kanta. Yana da tushen furotin kuma yana mai da hankali kan warkarwa da gyaran gashi mai lalacewa, maimakon canza tsarin su. Koyaya, ƙa'idodi iri ɗaya suna aiki - yin amfani da shamfu marasa sulphate babu-a'a yayin da suke juyar da tasirin cikin sauƙi. Har ila yau, sakamakon maganin cysteine ​​kuma yana ɗaukar lokaci ɗaya - watanni 3-6.

Nau'in Pro: Yi amfani da maganin cysteine ​​​​a salon a matsayin ƙarin na halitta, maganin furotin mai tsada .

matsayi mai alaka da sabuwar shekara

Yi Amfani da Botox Gashi, Maganin Protein Mai Zurfi Don Makullin Siliki

Gashi Botox, Maganin Protein Mai Zurfi


Botox gashi, yayin da yake kama da keratin da jiyya na cysteine, ya ɗan bambanta da cewa magani ne mai zurfi mai zurfi wanda ke amfani da amino acid, sunadaran gina jiki da mahimman abubuwan gina jiki. Idan akwai wani muhalli ko lalacewa na tushen salon rayuwa ga gashin ku , yana magance wannan ta hanyar da ta fi dacewa. Kamar keratin, wannan kuma yana buƙatar maimaita sau 3-4 a shekara.

Nau'in Pro: Gashi Botox yana kamawa azaman maye gurbin keratin marar sinadari har zuwa jiyya na tushen furotin.

FAQs: Maganin Protein

Abincin gina jiki mai wadatar furotin zai iya ƙara jiyya na furotin?

FAQ: Kariyar Abincin Abinci Mai Wadata


Ee, abinci mai wadataccen furotin zai iya haɓaka tasirin jiyya na furotin na cikin gida. Ku ci abinci mai wadata a cikin kiwo - cuku gida, sauran cukuwan da ba a sarrafa su ba, ghee, da yoghurt - da kwai, kaji, legumes, lentil, koren wake da ƙarancin waken soya. Omega 3 fatty acid kuma mai mahimmanci don kiyaye gashin kai da kuma busasshiyar gashi, yana rage kumburi (wanda shine babban dalilin karyewar gashi). Gwada salmon, mackerel da sardines. Masu cin ganyayyaki, zaku iya samun adadin furotin ku na yau da kullun daga lentil, legumes, goro da iri, kayan lambu na ruwa da sauransu.

Menene alamun cewa gashi yana matukar buƙatar maganin furotin?

FAQ: Mugun buƙatar Maganin Protein


Idan gashin ku yana da ƙarancin furotin, akwai wasu ƴan ingantattun alamun labari waɗanda yakamata ku kula. Na farko kuma mafi bayyane shine rashin elasticity. Idan gashin ku bai isa ba kuma bai dawo siffa ba sau ɗaya an ja shi (maimakon, ya karye ko ya zauna a ratse), to lallai yana da ƙarancin furotin. Gashi mai raɗaɗi, gashi mai saurin jujjuyawa, karyewar jiki da porosity da sauransu, suma suna buƙatar maganin furotin. Kuma a ƙarshe, idan gashin ku ya yi launin kwanan nan, ya kamata ku tabbatar cewa kun ciyar da shi da furotin.

Menene, a taƙaice, fa'idodin maganin furotin?

FAQ: Amfanin Maganin Protein


Da zarar an gama tare da maganin furotin, yana da sauƙi don ganin bambancin da zai haifar da gashin ku. Bayan fayyace zahiri – cewa gashin ku zai fi karfi da santsi - Har ila yau, yana taimakawa wajen dawo da billa, girma da elasticity ga gashin ku. Hakanan za ku ga bambanci mai mahimmanci ga zubar da gashi da asarar gashi, kuma matsaloli kamar tsaga-ƙarshen za su ragu sosai.

Naku Na Gobe