Yarona Yana Damuwa Da Kame Nonuwana ... Ta Yaya Zan Sa Ta Dakata?

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Taimako! Yaro na yana ci gaba da kama nonona, wanda ke da ban tsoro lokacin da muke cikin jama'a. Me yasa take yin haka (kuma ta yaya zan sa ta daina)?



Ba tare da ƙarin sani game da takamaiman halin da ake ciki ba, yana da wuya a faɗi ainihin dalilin da yasa ɗan ku ke shiga cikin wannan ɗabi'a, amma ku tabbata cewa a zahiri ya zama gama gari (kuma babu abin da zai firgita).



Mafi kyawun fina-finai masu rai akan netflix 2018

Yaran da aka yaye kwanan nan daga shayarwa za su riƙa kama nono ba tare da al'ada ba. Haka kuma suna yin hakan ne lokacin da suka koyi haɗa nonon momy da kwantar da kai. Kuma wani bayani mai yuwuwa shine cewa ɗan ku yana da sha'awar sani kawai ko yana son yadda ƙirjin ku ke ji!

Ko menene dalili, kuna a lokacin da kuke son halin ya daina. To, yaya kuke yin haka? Saita fayyace iyakoki. Ka gaya wa yaron cewa ta taɓa ƙirjin mama kuma ta san yadda suke ji, kuma yanzu da ta girma babu sauran taɓa sassan jikin masu zaman kansu-a bayyane ko a ɓoye. Kuna iya yin haka yayin da a hankali za ku ɗaga hannunta daga ƙirjin ku. Tana iya yin zanga-zanga amma ta tsaya tsayin daka (ta hanyar tausayawa, ba shakka).

Wani zaɓi kuma shine don ba wa ɗanku wani abu na wucin gadi. Ga wasu, wannan babban yatsan yatsa ne, amma kuma yana iya zama bargo mai laushi mai laushi, matashin kai, ko dabbar cuɗe-kaɗe. Wannan abu zai iya taimaka wa yaron ta'aziyya lokacin barci, damuwa ko takaici. Idan ba ta ji daɗin ɗayan waɗannan abubuwan ba, duba ko za ku iya sha'awarta a cikin ɗaya daga cikin tsoffin farare masu laushi masu laushi (wanda ba a wanke ba har yana wari kamar momy).



Ƙashin ƙasa: Wannan hali ba zai dawwama ba har abada, amma za ku iya taimakawa wajen magance shi ta hanyar sadarwa a fili tare da yaronku da ƙirƙirar iyakoki masu dacewa.

amfanin man neem ga fata

Dr. Fran Walfish dangi ne na tushen California da alaƙar psychotherapist kuma marubucin Mahaifiyar Sanin Kai.

LABARI: Shin Yana da Muni a haifi Yaron da aka fi so? Domin Lallai Na Yi



Naku Na Gobe