
Kawai A ciki
-
Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
-
-
Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
-
Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya
-
Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Karka Rasa
-
Ba huɗu ba, yakamata sojojin tsakiyar su kashe 8: shugaban BJP
-
Gudi Padwa 2021: Amitabh Bachchan, Kajol da Sauran Mashahuran sun Zuba Cikin Burinsu
-
Vivo X60 Saurin Bidiyo: Mafi Kyawun Waya Don Saya A -ananan farashin 40K
-
IPL 2021: Zaheer yayi bayanin yadda Indiyawan Mumbai zasuyi amfani da 'trump card' Bumrah
-
PPF ko NPS: Wanne Sakamakon ne Mafi Kyawun Zaɓin Zuba Jari?
-
Yamaha MT-15 Tare da Dual-Channel ABS da za'a Kaddamar Ba da daɗewa ba farashin Saiti Zai Toara Sake
-
Sakamakon Sakamakon Policeansanda na CSBC Bihar na ƙarshe na 2021 ya bayyana
-
Mafi Kyawun wurare 10 Don Ziyarta A Maharashtra A Watan Afrilu


Mun san cewa bayar da madara da ruwa ga Shivlinga an ba da shawarar a cikin nassoshin Hindu kuma an gaya musu cewa suna da fa'ida sosai. Abin da ya sa ke nan a ranar Shivratri, duk mabiya addinin Hindu a duk faɗin duniya sun haɗu don yin addu'a ga Ubangiji Shiva kuma suna ziyarci haikalin don ba da ruwa ga Shivlinga. Sabili da haka, tare da fa'idodi masu yawa da ake alakantawa da bautar Shivlinga, duk mai bautar Ubangiji Shiva zai so ya kiyaye Shivlinga a gida, don su iya yin ibadarsa yau da kullun.
fina-finan soyayya na Hollywood na baya-bayan nan
Ko za mu ajiye Shivlinga a gida ko a'a koyaushe ya kasance batun muhawara. Duk da yake wasu mutane suna da ra'ayin cewa ba abu mai kyau ba ne a tsayar da Shivlinga a gida, wasu kuma suna da ra'ayin cewa za mu iya kiyaye shi, idan har an kiyaye wasu dokoki. Anan mun kawo muku jerin dokokin da za a kiyaye dangane da kiyaye Shivlinga a gida. Yi kallo.

Yawan Shivlingas
Shivlinga yana nufin alamar Ubangiji Shiva. Lokacin da muke gabatar da addua ga alama ta allahntaka, ana cewa gumaka ko alamar tana samun wani karfi na allah wanda shima wakilin allahn ne. Adana alama guda ɗaya kuma ba fiye da hakan ba wajibi ne don ƙarfin Allah ya kasance cikin alamar wakiltar. Saboda haka, kada mu taɓa ajiye fiye da Shivlinga a gida. Bugu da ƙari, tunda Ubangiji Shiva ɗaya ne, bai kamata mu yi amfani da alamomin daban daban a wuri ɗaya ba.

Girman Shivlinga
Mutane da yawa suna riƙe da manyan Shivlingas waɗanda suke da kyan gani kuma suna kama idanun baƙon a cikin gidansu. Wannan ba a dauke shi daidai ba. Maimakon haka, ana cewa Shivlinga da aka ajiye a gida ya zama ƙarami, girmansa bai kamata ya fi girman ɗan yatsa ba. Babban Shivlinga, akasin haka, ya kamata a yi la'akari da shi kawai don haikalin.

Puja Na Shivlinga
Wajibi ne cewa Shivlinga da aka ajiye a gida ya kamata a bauta masa duka lokutan yini. Idan gabatar da sallah gare ta safe da yamma ba zai yiwu ba, mutum bai kamata ya ajiye ta a gida ba. Kowace safiya bayan yin wanka, ya kamata a shafa tilak tare da man sandalwood a kai. Kada a taɓa amfani da sindur ko turmeric azaman tilak akan Shivlinga.

Kar ayi Amfani da Ruwan Kwakwa
Ana iya ba Shivlinga wanka tare da madara, ruwa da gangajal haɗe wuri ɗaya. Amma kar a taɓa amfani da ruwan kwakwa a matsayin hadaya ga Shivlinga. Koyaya, koyaushe ana bayar da ɗan kwakwa ga Shivlinga. Wani ra'ayi da aka yi shi ne cewa bai kamata a sa Shivlinga a cikin rufaffiyar wuri ba. Buɗe sarari ya dace kuma yana da kyau don kafa Shivlinga.

Jaladhara Na Firayim Mahimmanci
Duk da yake an ce ya kamata a bauta wa Shivlinga tare da dukkan ayyukan ibada kuma a ba da cikakkiyar Puja gare ta, an kuma yi imanin cewa miƙa masa ruwa sau ɗaya a mako (abin da mutane ke yi koyaushe) ba shi da kyau. Maimakon haka, Jaladhara (maɓuɓɓugar ruwa) yakamata ya gudana akan Shivlinga. Tunda akwai ci gaba da kwararar makamashi a kusa da shi, ya kamata a sami Jaladhara don kwantar da kuzarin.

Kada Ku Ba Tulsi
Wasu furanni waɗanda Ubangiji Shiva ya la'anta bai kamata a miƙa masa da Shivlinga ba. Wani abin da ya kamata a tuna shi ne cewa furannin ya zama fari a launi. Ko da ganyen Tulsi bai kamata a miƙa shi ga Shivlinga ba.

Abun Da Aka Yi Shivlinga
An yi la'akari da cewa kiyaye Shivlinga da aka yi da dutsen wanda aka samu a cikin kogin Narmada ana ɗaukarsa mafi dacewa. Abubuwan da aka yi Shivlinga ya fi dacewa ya zama na wannan dutse. Koyaya, lokacin da aka kafa Shivlinga da ƙarfe, yana da mahimmanci a lura cewa yakamata ayi na zinariya, azurfa ko tagulla, kuma maciji mai wucin gadi ya kasance yana zaune a kewayen Shivlinga.