Yadda ake Dakatar da Saƙon Imel da Rarraba Akwatin saƙon saƙon ku Sau ɗaya kuma ga Duka

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Wasu suna neman gudummawar kuɗi. Wasu suna ba da shawarar za a kulle ku daga asusunku idan ba ku danna wannan hanyar haɗin yanar gizon ba. Wasu suna yin alƙawarin haɓaka ko siriri sassa daban-daban na jiki. Dukanmu mun saba da waɗannan saƙonnin da ba a so, amma abin da muke so mu sani shi ne yadda za mu dakatar da saƙon imel daga shigar da akwatin saƙo na mu kuma yana sa mu hauka. Sa'ar al'amarin shine, akwai hanyoyi da yawa don magance halin da ake ciki da kuma maido da kwanciyar hankali ga imel ɗin ku na hargitsi. Anan, hanyoyin tace spam guda biyar da zaku iya gwadawa, da ƙarin nasiha akan yadda ake hana masu saɓo daga samun bayananku tun farko.

Lura: Duk da yake spam yawanci yana nufin makircin phishing waɗanda ke neman samun bayanan sirri ko na kuɗi, muna kuma da shawarwari kan yadda za a magance saƙon imel da ba a buƙata daga tushe mara kyau (kamar dillalan da ba ku tuna biyan kuɗin shiga) waɗanda galibi ana kiransu takarce. mail.



LABARI: Yadda Ake Dakatar da Duk Waɗancan Kiran Waƙoƙin Ban Haushi Sau ɗaya kuma ga Duka



Dabaru 7 don Haɓaka Spam

1. Duba adireshin mai aikawa

Yawancin wasikun banza suna zuwa daga hadaddun imel ko marasa hankali kamar sephoradeals@tX93000aka09q2.com ko lfgt44240@5vbr74.rmi162.w2c-fe. Yin shawagi a kan sunan mai aikawa, wanda kuma zai yi kama da mara kyau (aka, akwai babban girman girman kai ko rubutawa), zai nuna maka cikakken adireshin imel. Hakanan zaka iya Google madaidaicin adireshin imel, kuma sakamakon zai nuna maka sau da yawa idan ya halatta ko a'a.

Hotunan dakunan otal masu alatu

2. Duba layin batun

Duk wani abu da ya yi kama da wuce gona da iri ko barazana, yana tallata magungunan da FDA ba ta amince da su ba tukuna, yayi alƙawarin daidaita hotuna na shahararrun sunaye ko zargin samun shaidar zagi akan ku kusan ba shakka ba ne.



3. Kamfanoni na gaske koyaushe za su yi amfani da ainihin sunan ku

Idan imel ɗin bai ƙunshi sunan ku ba, an rubuta sunan ku ba daidai ba ko kuma yana da ban sha'awa sosai, wanda yakamata a ɗauka azaman alamar ja. Idan da gaske Netflix yana buƙatar ku sabunta bayanan lissafin ku, zai yi muku adireshin da sunan asusun ku, ba Abokin Ciniki mai daraja ba.

4. Kula da nahawu da rubutun kalmomi



Nemo m jimla, kalmomin da ba a yi amfani da su ba ko karya jumla. Da fatan za a sanar da ku cewa lokacin canja wuri yana iyakance mabiyi ga manufofin, don haka ana ba ku shawarar ku halarci da zaran kun karanta wannan imel ɗin kuma ku sake tabbatar da cikakkun bayananku gare su, ba jumlar da wani kamfani na gaske zai taɓa rubutawa ba (kuma, eh, wannan. an jawo kalma-da-kalma daga ainihin imel ɗin spam).

5. Tabbatar da bayanin da kansa

Ba ku da tabbacin ko waccan imel ɗin Chase game da ayyukan tuhuma akan asusunku halal ne ko a'a? Kar a ba da amsa ko danna ta kowane ɗayan hanyoyin haɗin. Madadin haka, tabbatar da bayanin ta shiga cikin asusun banki na kan layi ko kiran kamfanin katin kiredit ɗin ku da sarrafa duk wata matsala ta wannan hanyar.

yadda ake shafa tumatir a fuska domin adalci

6. Shin suna neman bayanan sirri nan take

Kamfanoni na gaske da kasuwanci ba za su taɓa tambayarka don tabbatar da lambar tsaro ta zamantakewa, bayanin katin kiredit ko wasu mahimman bayanai ta imel ba. Hakanan yana da wuya yanayin cewa wani zai buƙaci sabunta bayanan mai amfani nan da nan. Idan da gaske akwai wasu buƙatu don sabunta kalmar sirri ko makamantansu, bi mataki na biyar kuma ku yi hakan da kansa ta buɗe sabon shafin.

7. Idan sauti ya yi kyau ya zama gaskiya, tabbas haka ne

Oh, wani dangi na nesa ya bar muku kuɗi masu yawa kuma duk abin da za ku yi shine amsa duk bayanan ku na banki? Kun ci babbar kyauta a gasar da ba ku tuna shiga ba? Chris Hemsworth ya gan ku a gidan abinci kuma yana buƙatar sake ganin ku ASAP? Yi haƙuri, amma hakan ba gaskiya bane.

yadda ake dakatar da saƙon imel Hotunan Luis Alvarez/Getty

Yadda ake Magance Saƙon Wasiƙu a cikin Akwatin saƙon saƙo naka

1. Horar da akwatin saƙo mai shiga

Kawai share imel ɗin banza ba zai hana su fitowa a cikin akwatin saƙo naka ba (kuma ba zai ba da amsa ba, amma ƙari akan wancan daga baya). Koyaya, zaku iya horar da abokin cinikin imel ɗin ku don gane waɗanne imel ɗin da kuke son gani da gaske kuma waɗanda kuke ɗaukar takarce. Hanyar yin wannan ita ce ta amfani da fasalolin rahoton spam na uwar garken ku.

A cikin Gmel, zaku iya yin hakan ta danna murabba'in hagu na duk imel ɗin da kuke son tacewa, sannan zaɓi Rahoton Batsa daga saman mashaya (maɓallin yana kama da alamar tsayawa tare da ma'anar faɗa a kai). Yana da irin wannan tsari don Microsoft Outlook; kawai zaɓi imel ɗin da ake tuhuma, sannan danna Junk> Junk a hannun hagu na sama don aika shi zuwa babban fayil ɗin taka. Masu amfani da Yahoo su zaɓi duk wani imel ɗin da ba a so, sannan danna More icon kuma zaɓi Alama a matsayin Spam.

Yin wannan yana faɗakar da abokin cinikin imel ɗin ku cewa ba ku gane mai aikawa ba kuma ba ku son ji daga gare su. Da shigewar lokaci, akwatin saƙo naka ya kamata ya koyi sarrafa kowane imel ta atomatik kamar waɗanda kake taƙama a cikin babban fayil ɗin spam ɗinka, wanda ke share duk wani abu da ke can sama da kwanaki 30 kai tsaye. (Psst, yakamata ku shiga cikin babban fayil ɗin spam ɗinku kowane lokaci kaɗan, don tabbatar da cewa imel ɗin da kuke so ba a zahiri ke ƙarewa a ciki ba.)

2. Kada ku yi hulɗa da spam

Kadan da kuke hulɗa da saƙon imel (ko kira ko rubutu, don wannan al'amari) zai fi kyau. Buɗewa, ba da amsa ko danna hanyoyin haɗin yanar gizo a cikin imel kawai yana faɗakar da mai saƙon saƙo zuwa gaskiyar cewa wannan asusu ne mai aiki yakamata su ci gaba da cika saƙon. Mafi kyawun abin da za ku iya yi shi ne sanya alamar waɗannan saƙonni ta amfani da hanyoyin da ke sama kuma ku bar su a haka.

rage cin abinci ga mai ciki kona
yadda ake dakatar da saƙon imel 3 Hotunan Thomas Barwick/Getty

3. Gwada shirin ɓangare na uku don taimakawa

Akwai tarin ƙa'idodi waɗanda za a iya amfani da su don taimakawa kare ku daga spam ko kuma kawar da masu saɓo waɗanda ke da bayanan ku. Mai wanki kuma SpamSieve manyan zažužžukan biyu ne, dukansu biyun suna ba ku damar yin bitar wasikun da ke shigowa kafin a zahiri ya shiga akwatin saƙo na ku. Kamar abokin cinikin imel ɗin ku, duka aikace-aikacen biyu suna koyo akan lokaci kuma sun zama mafi kyau kuma sun fi kyau a warware abubuwan da kuke son gani a zahiri daga abubuwan da kuke la'akari da spam.

Don sarrafa saƙon takarce, zaku iya gwada wani abu kamar Cire.Ni , wanda ke sa ya zama mafi sauƙi don yawan cire rajista daga imel ɗin da ba a so. Wannan sabis ɗin kyauta yana bincika akwatin saƙo naka don kowane biyan kuɗi na imel wanda za ku iya zaɓar cire rajista daga, adana a cikin akwatin saƙonku ko ƙara zuwa abin da ake kira rollup, imel ɗaya ne da ake aikowa da safe, rana ko maraice kuma ya haɗa da duk biyan kuɗin ku. a kallo. Rubutun yana da kyau ga samfuran da kuke sha'awar ji daga gare su (dole ku ci gaba da bin diddigin Madewell tallace-tallace ) amma ba lallai ba ne ka so rikitar da akwatin saƙo naka. Wani zaɓi kuma shine ƙirƙirar babban fayil ɗin da ke tace duk imel ɗin da ke ɗauke da kalmar cire rajista daga akwatin saƙon saƙo naka, ta yadda zaku iya magance su daga baya.

yadda ake dakatar da saƙon imel 2 MoMo Productions/Hotunan Getty

4. Yi amfani da madadin adireshin imel ɗin ci gaba

Abin sha'awa, Gmel ba ya sanin lokaci a cikin adiresoshin imel don haka duk abin da aka aika zuwa janedoe@gmail.com, jane.doe@gmail.com da j.a.n.e.d.o.e@gmail.com duk suna zuwa akwatin saƙo guda ɗaya. Hanya ɗaya mai wayo don yin aiki game da al'amuran da ƙila an sayar da adireshin imel ɗinku ga masu satar bayanai shine amfani da sigar imel ɗinku wanda ya ƙunshi lokuta duk lokacin da kuka yi rajista don wani abu (kamar yin amfani da wurin biya baƙo a sabuwar alama ko don samun fitina kyauta). Sannan kawai ƙirƙirar babban fayil wanda ke tace duk wani abu da aka tuntuɓar zuwa wancan madadin imel daga cikin akwatin saƙo naka. Wannan kuma na iya zama hanya mai kyau don gano inda masu saɓo suke samun bayanan ku daga farko.

Hakanan zaka iya ƙirƙirar imel mai zaman kansa tare da cikakken sabon suna kawai don siyayya ko sarrafa membobinsu. Yawancin sabar imel suna sa ya zama mai sauƙin gaske don haɗa asusu da yawa don haka zaku iya saurin canzawa daga akwatin saƙo guda ɗaya zuwa wani ba tare da sake shiga ko fita ba.

yadda ake dakatar da saƙon imel 4 Hotunan Kathrin Ziefler/Getty

5. Barin jirgi

Idan komai ya gaza kuma har yanzu kuna samun isassun isassun imel ɗin wasikun imel don sa akwatin saƙon shiga ba zai yiwu a yi amfani da shi ba, yana iya zama lokacin da za ku canza zuwa sabon asusu gaba ɗaya. Tabbatar sabunta bayanan ku a duk inda ainihin adireshin imel ɗinku ya zama dole (biyan kuɗin Netflix ko Spotify, asusun banki na kan layi, inna Linda's rolodex) kuma sanar da kowane abokai ko dangi na canjin.

HANYOYI 3 DOMIN TAIMAKA KAN HANA YAN WUTA NEMAN ADDININ EMAIL KA A WURI FARKO.

1. Kada ku sanya adireshin imel ɗin ku

Misali, guje wa raba imel ɗinku a wuraren jama'a, kamar asusun kafofin watsa labarun, shafukan LinkedIn ko gidajen yanar gizo na sirri. Idan aikinku yana buƙatar ku tallata imel ɗin ku ko kuna son kasancewa da sauƙin tuntuɓar masu saɓani, la'akari da rubuta shi ta wata hanya dabam, watau Jane Doe a Gmail dot com ko JaneDoe @ imel ɗin Google maimakon janedoe@gmail.com .

TV jerin kamar karya bad

2. Yi tunani kafin ka shigar da imel

Yin rajista don ɗimbin dandalin saƙo ko siyan wani abu daga ɗan kasuwa mai ƙima ba ra'ayi ba ne mai kyau, musamman ma waɗannan gidajen yanar gizon ba a san su sosai ko kuma suna da daraja ba.

3. Yi la'akari da shigar da wani ɓangare na uku app

Plugins kamar Rushewa yi aiki ta hanyar ƙirƙirar ɗan tsaka-tsaki na karya don kada gidajen yanar gizo su tattara ainihin bayananku. Misali, idan ka je yin siyayya a Madewell kuma ka zaɓi yin amfani da Blur, ma'aunin bayanan imel na Madewell zai rubuta adireshin karya da Blur ya bayar maimakon sabon naka. Duk wani imel na Madewell yana aika wannan adireshin na karya ana tura shi zuwa akwatin saƙo na gaskiya na gaske inda zaku iya yanke shawarar yadda ake sarrafa su. A cikin wannan misali idan wani ya taɓa yin kutse na bayanan Madewell, ainihin imel ɗinku ya kasance lafiya.

LABARI: Yadda Za a Dakatar da Samun Junk a cikin Wasiku Sau ɗaya kuma ga Duka

Naku Na Gobe