Yadda Ake Cika Mangoro Lokacin da ake son Ci, Kamar, Yanzu

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Lokacin da sha'awar mango margarita ko mango guacamole ya buge (wanda shine sau da yawa, a cikin kwarewarmu), bai kamata ku jira har sai 'ya'yan itacen da ke kan ɗakin dafa abinci ya ji laushi ba. Ku kama ranar, mu ce. A wasu kalmomi, ya kamata ku ji daɗin wannan ɗan itace mai ɗanɗano mai daɗi yanzu. Duk abin da kuke buƙata shine ƴan dabaru masu wayo don yadda ake girka mangwaro da sauri. Kuma ga su nan. Marabanku.



Hanyar 1: Yi amfani da microwave

Wannan ba lallai ba ne hanya mafi kyau don girka mango (watakila ba za ku sami adadin zaki iri ɗaya ba), amma tabbas shine mafi sauri. Ga abin da za ku yi: Yi amfani da wuka kuma a sanya mango a hankali a wurare hudu zuwa biyar (wannan zai taimaka wa tururi tserewa). Na gaba, kunsa 'ya'yan itace a cikin tawul na takarda kuma sanya shi a cikin microwave na dakika goma. A hankali danna cikin mangwaro don duba idan ya cika (watau, ɗan laushi da ɗan bayarwa). Idan ba haka ba, microwave shi don ƙarin daƙiƙa goma har sai ya shirya don ci.



Hanyar 2: Yi amfani da jakar takarda mai launin ruwan kasa

Wataƙila kun ci karo da wannan dabarar don ripening avocados , kuma yana aiki iri ɗaya don wannan 'ya'yan itace mai dadi, rawaya. Kawai bar mango a cikin jakar takarda mai launin ruwan kasa, mirgine shi kuma adana a kan teburin dafa abinci. Mangoro (kamar avos) yana fitar da ethylene, iskar gas mara wari da ke saurin ripening. Jakar takarda ta sa wannan gas ɗin yayi aiki akan kari kuma yana nufin mango ya kamata ya cika cikin kwanaki biyu (ko ƙasa da haka, don haka ci gaba da dubawa kowace rana).

Hanyar 3: Yi amfani da shinkafa da ba a dafa ba

Wata hanyar da za a iya amfani da ƙarfin iskar gas ɗin ethylene ita ce ta nutsar da mangoro a cikin kwano na shinkafa da ba a dafa ba ko kuma kwayayen popcorn na dare. Ya kamata ku kasance a shirye don bulala wannan guacamole a cikin yini ɗaya ko biyu (amma kuma, ci gaba da dubawa akai-akai).

Hanyar 4: Yi haƙuri

Shin kun sayi mangoro a ranar Litinin kuma kuna da abokai don cin abinci ranar Juma'a? Don barin mangwaronku ya yi girma a zahiri, kawai ku bar 'ya'yan itacen su zauna a kan teburin dafa abinci a zafin jiki har sai ya shirya don ci (wanda zai ɗauki ƴan kwanaki).



Bisa ga Hukumar Mango ta Ƙasa (eh, abu ne na gaske), da zarar 'ya'yan itacen ku sun cika cikakke, ya kamata ku adana shi a cikin firiji don rage yawan aikin girma. Ana iya adana mangwaro cikakke cikakke a cikin firiji na tsawon kwanaki biyar. Ko kuma za ki iya bawon mangoron ki, ki yanka shi cikin cubes ki ajiye a cikin wani akwati da ba ya da iska a cikin injin daskarewa har tsawon wata shida. Ji dadin.

LABARI: Yadda ake Ajiye kowane nau'in 'ya'yan itace guda ɗaya (Koda an Ci Rabin sa)

Naku Na Gobe