
Kawai A ciki
-
Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
-
-
Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
-
Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya
-
Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Karka Rasa
-
Za a sallami Sharad Pawar daga asibiti cikin kwanaki 2
-
Faduwar Farashin Zinare Ba Da Damuwa Ga NBFCs ba, Bankuna Suna Bukatar Su Kiyaye
-
Lia'idodin AGR Da Latestaukar Hanya mafi Girma na Iya Shafar Sashin Telecom
-
Yonex-Sunrise India Open 2021 da aka saita don Mayu, don gudanar da shi a bayan ƙofofin a rufe
-
Gudi Padwa 2021: Madhuri Dixit tana Tunawa da Yin Biki mai Albarka Tare da Iyalinta
-
Littattafan Mahindra Thar Sun Tsallake Dutsen Mile Dubu Hamsin A Cikin Watanni Shida
-
Sakamakon Sakamakon Policeansanda na CSBC Bihar na ablearshe na 2021 Ya Bayyana
-
Mafi kyawun wurare 10 don Ziyara A Maharashtra A watan Afrilu

Ciki mai kiba yana damunka? Shin kuna fama don samun ciki mai sauri? Da kyau, ba ku kadai ba. Kitsen ciki shine mafi yawan matsalar da mutane ke fuskanta a yau kuma magungunan gida daban-daban da kayan aikin da alama basa aiki da kyau. Don haka, ga jagora mai sauri ta hanyar yadda zaka rasa kitse a cikin sati 1 da ɗabi'a a gida.
Saboda salon rayuwar yau da kullun da kuma ɗabi'ar cin abinci mara kyau, ba abin mamaki ba ne cewa kuna ci gaba da ciwon tumbi. Kuma a wannan bazarar, za ku ba da riguna marasa hannu, gajeren wando da riguna, kuma za ku damu da yadda za ku bayyana a cikin waɗannan tufafin.

Mafi mahimmanci, rasa kitsen nan mai taurin kai wanda yake manne a layinku yana tunatar da ku game da duk ingantaccen abinci mai sauri da kuka shagaltar dashi.
Duk da yake akwai kwayoyi marasa adadi da saurin gyarawa a yau a kasuwa, wanda yawancin su kodai basa aiki ko kuma suna da haɗarin lafiyar jiki, zuwa ga halitta zata yi abin zamba.
Don haka, a karanta don sanin yadda ake rasa kitse a cikin sati 1 bisa ɗabi'a a gida.
1. Cin tionsananan Moreanyun Sau da yawa
Cin ƙananan yankuna a duk rana babbar hanya ce ta rasa mai cikin sati 1. Maimakon cin cikakken abinci sau uku da yin obalo da tsarin narkewar abinci, ya kamata ka canza zuwa cin ƙananan yankuna kimanin awa 2 zuwa 3 tsakanin juna. Fa'idodin cin ƙananan ƙananan abubuwa zasu taimaka muku rasa kitse mai ciki kuma zai haɓaka kuzarin ku, wanda zai ƙona kitse mai yawa.
2. Rage Shawar Abincin-fiber
Idan kai mutum ne wanda yake yawan shan wahala daga kumburin ciki, to kana da bukatar iyakantaccen abincin da ke haifar da fure irin su broccoli, wake, Brussels sprouts, da farin kabeji. Yin kumburin ciki yana haifar da ciwon mai kiba da ciki mai kumburi. Babban kayan marmarin da aka ambata a sama suna da amfani ga jiki, amma cutarwa ne ga siffar jikinku. Yana da kyau ka cire su daga abincinka yayin sati 1, saboda suna haifar da gas da kumburin ciki.
3. Kara Yawan 'Ya'yan itacen' Ya'yan itaciya da kayan lambu
An ba da shawarar cewa kar ku cinye ɗanyen kayan marmari da 'ya'yan itace da yawa a lokaci ɗaya. Zai fi kyau a ci su a ƙananan rabe a cikin yini, saboda suna sa ciki ya miƙe. Amma tabbatar cewa farantin ka cike yake da sabbin launuka masu haske da 'ya'yan itace domin samar maka wadatattun kayan abinci da kuzari. Wannan zai taimaka wajen hanzarta aiwatar da asarar mai mai.
4. Yanke Baya Kan Kiwo
Kayan kiwo suna haifar da iskar gas da kumburin ciki kuma wannan yana faruwa ne saboda wasu mutane suna da wahalar narkewar 'lactose', sukarin da ake samu a cikin kayayyakin kiwo. Don haka me ya kamata ku yi? An ba da shawarar cewa kuna da yogurt a bayyane kuma ku tsaya ga ƙaramin ɓangaren madara da kayayyakinsa.
5. Yawan cin Abincin mai dauke da sinadarin Potassium
Abincin da ke dauke da sinadarin potassium sun hada da avocados, gwanda, ayaba, mangoro, kantar da yogurt. Suna da yawan fa'idodi na rage kumburin ciki. Dalilin shi ne cewa potassium shine mai ba da ruwa na jiki wanda ke taimakawa rage riƙe ruwa da kumburi a cikin ciki. Wannan ma'adinan yana haɗuwa da sodium wanda ke taimakawa daidaita ruwaye a ƙwayoyinku kuma yana kiyaye jikinku daga riƙe ruwa da yawa.
6. Morearin Cin Berry & Goro
Berry babban abinci ne mai rage kiba. Kimiyya ta tabbatar da cewa 'ya'yan itace suna hana ƙwayoyin mai mai girma girma. Hakanan yana taimakawa ƙwayoyin mai a samar da 'adiponectin' hormone wanda ke taimakawa rage ƙonewa yayin rage sukarin jini. A gefe guda kuma, kwayoyi suna taimakawa wajen kiyaye ciki. Amfani da almond, goro, cashews, goro na Brazil, da sauransu, sau ɗaya a mako.
7. Fara Ranka Da Smoothie
Smoothies babbar hanya ce don kasancewa cikin ƙoshin lafiya da ƙoshin lafiya. Tabbas suna da sauƙin yi kuma ɗayan mafi kyawun hanyoyin rasa mai cikin sati 1. Ya nuna cewa kuna da kankana mai laushi, saboda wannan 'ya'yan itace yana da wadataccen amino acid wanda ake kira arginine wanda aka sani yana rage kitse a jiki kuma yana ƙaruwa da ƙwayar tsoka.
Hakanan, abarba mai santsi tana da kyau don rage kiba, saboda wannan 'ya'yan itace yana dauke da wani enzyme da ake kira bromelain wanda ke taimakawa fasa furotin da kuma kore kumburin ciki.
8. Jinja Domin Rashin Kiba
Jinja ba kawai yana taimakawa wajen kwantar da hanjin cikinka ba kuma yana rage kumburin ciki amma kuma shine kyakkyawan maganin gida na gas. Kuna iya samun shayi na ginger, ko kuma kuna iya niƙa shi a cikin koren shayi. Hakanan, ginger da lemun tsami shayi yana hade mai kyau don rage kiba. Tushen ginger ana amfani dashi azaman tsarin sassauƙa saboda abubuwan da yake dasu suna haɓaka nauyi.
9. Motsa jiki na Cardio
Ayyukan motsa jiki suna da makami mai ƙarfi game da ƙiba mai ciki. Karatuttukan sun tabbatar da cewa motsa jiki na motsa jiki zai iya kawar da danshi mai zurfin ciki wanda aka ajiye a ciki. Tafiya cikin sauri ko iyo yakamata ya zama hanyar fita idan kanaso mai laushi cikin sati 1. Kuna iya ɗaukar ayyukan motsa jiki na mintina 10 a rana, maimakon ƙoƙarin motsa jiki a kai a kai na dogon lokaci a miƙe.
Ingredientsananan abubuwan da za su iya taimakawa cikin asarar mai a cikin mako 1 sune busassun garin ginger, man shanu, barkono baƙi, ajwain, 'ya'yan cumin da gishirin dutsen. Duk waɗannan abubuwan haɗin idan aka haɗu tare zasu iya yin abubuwan al'ajabi.
Haɗin da ake kira gingerol da ke cikin ginger shine ɗayan sanannun abubuwan da ke taimakawa wajen hana haɗuwar kitse a cikin ciki. Buttermilk wani sinadari ne wanda yake taimakawa inganta narkewar abinci kuma yana taimakawa wajen rage kitse a ciki.
Hanyar amfani da sinadaran sune:
- Aauki tsinken busasshen garin ginger.
- Auki ɗan fari na baƙin barkono foda.
- Takeauki pinan ƙaramin tsaba na 'ya'yan ajwain.
- A tsunkule cumin tsaba foda.
- Pinaramin gishirin dutsen gishiri.
- Sanya wadannan sinadaran a cikin gilashin man shanu.
- Sha sau biyu a rana.
Raba wannan labarin!
Idan kun ji daɗin karanta wannan, don Allah kar a manta da raba wannan labarin!
BATUN LABARAI: Yadda Ake Rage Kiba Tare Da Lafiyayyun Kayan Abinci