Jagoran Karatun Dabino Don Masu Farko, Daga Wanda Yayi Don Rayuwa

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Karatun dabino tsohuwar fasaha ce wacce, a gaskiya, yawancin mu ba mu san komai ba. Amma kafin ku rubuta karatun dabino a matsayin wani semester na ajin duban Harry Potter, bari mu ƙara koyo game da yadda aka fara. Kuma tabbas za ku yi sha'awar sanin abin da zai iya gaya muku game da kanku - komai daga lafiyar ku da rayuwar soyayya zuwa nasara a cikin kasuwanci da ɗabi'a.

Kamar New York karatun dabino Fahrusha ya bayyana shi, babu dabino guda biyu iri ɗaya kuma za su iya canzawa kuma su haɓaka tare da mu a kan lokaci - wannan yana nufin dukiyar mu a cikin twenties na iya zama daidai da yadda suke a cikin shekarunmu na arba'in. Masanin ilimin dabino ya ruguza mana tushen karatun dabino a kasa.



Menene ainihin dabino?

Dabino (aka karanta dabino) yana ɗaya daga cikin ayyuka mafi ban sha'awa waɗanda mai karatu na mahaukata zai iya ƙware domin yana ɗaya daga cikin mafi wahalar koya. Ba wanda ya san ainihin asalinsa, amma kamar yadda Fahrusha ya gaya mana, tushensa ya samo asali ne daga Indiya. Daga nan sai mai mulkin Girka Alexander the Great ya kawo ta yamma.



A mataki na asali, karatun dabino yana nufin yin kallo sosai a kan layin da ke hannunmu-duk waɗannan suna da alaƙa da bangarori daban-daban na rayuwarmu, kamar abin da zai iya jiran mu a nan gaba (* don Allah a bar shi ya zama saduwa-cute tare da Bradley Cooper *). Yayin da wasu ribobi za su kalli layukan tafin hannunmu kawai, wasu kamar Fahrusha, suna la'akari da duka hannu. Ta ce tafin hannunmu kamar ta hannunmu ne. Naku ya keɓanta da ku kuma ku kaɗai—kuma don samun zurfin zurfin ra'ayi game da wanene ku, mai karatu yakamata ya duba yadda hannunku duka yayi fata ko kauri, tsayin yatsu da girman tudun (da kullutu da kumbura) a saman tafin hannunku.

Ba tare da duban tafin duka ba da kiyaye kowane dalla-dalla a zuciya, kuna haɗarin yin maganganun bargo, in ji ta. Yin hakan hasashe ne domin karatun sai a yi gaba ɗaya kawai. Lallai dole ne ku kalli tafin hannu da hannun mutum kuma ku ɗauki komai daidai.

Amma don manufar farkon mu, bari mu mai da hankali kan layi shida na tafin hannunmu waɗanda suka fi gaya mana game da kanmu-rayuwa, kai, zuciya, abokiyar rai, rabo da arziki—ba tare da buƙatar shekaru da yawa na nazarin dabino a ƙarƙashin belinmu ba.



Wanne layukan nan nake ma kallo?

Mun san yana kama da akwai yanar gizo na layukan dozin biyu (kuma waɗannan layin suna da layi, kuma waɗannan suna da layi...) akan tafin hannun ku. Amma tare da taimakon Fahrusha, za mu fahimci aƙalla wasu daga cikinsu. Bayani mai sauri: Tafin hannun hagu ba zai yi kama da na dama ba, don haka yi amfani da babban hannunka, saboda yana da alaƙa da kai.

LABARI: Na Sadu da Matsakaici na Ruhaniya kuma Ba Abin da Na Tsammata Ba

layin rayuwa dabino McKenzie Cordell

Layin Rayuwa

Don nemo layin rayuwar ku, duba sarari tsakanin yatsan nuni da babban yatsan ku akan tafin hannun ku. Za a sami 'yan layuka a wurin, amma gwada samin layukan sanannen gaske waɗanda suka fara wani wuri kusa da tsakiyar tsakiyar waɗannan yatsu biyu-kowane layi zai bi lanƙwan tafin hannunka daga wannan yanki zuwa ƙasa, zuwa diddigin hannunka. Ka yi ƙoƙarin kada ka mai da hankali kan wanda ke kusa da babban yatsan hannunka-wannan watakila gajere ne. Amma kada ku damu, tsawon layin nan da nan kusa da wannan shine layin rayuwar ku (phew!).

Layin rayuwar ku yana da alaƙa da lafiyar ku, amma kuma yana iya gaya muku abubuwa da yawa game da halin ku na gaba ɗaya. Wasu suna tunanin cewa layin rayuwa zai gaya maka tsawon lokacin da za ku rayu, amma Fahrusha ya ce layin rayuwa alama ce ta gaba ɗaya lafiya. Ta hanyar kallon yadda zurfin ko bakin ciki layin rayuwarku ya saba da tsayi (yana yin nauyi, ƙarin ƙugiya a hannunku ko yana da haske?), zaku iya ƙarin koyo game da lafiyar ku. Misali, Fahrusha ya yi bayanin, idan layinka ya yi zurfi kuma ya zama sananne a cikin tafin hannunka, wannan yana nufin cewa kana da kuzari mai yawa, ko chi, kuma da alama kana da lafiya a zahiri (sa'ar ka). Idan layinku ya kasance a gefen sirara, kuna iya zama mutumin da koyaushe yake kamuwa da mura, ko wanda ke fama da rashin lafiya wanda ke shafar matakan kuzarinku, kamar anemia.



Zurfafa ko bakin ciki yana nuna lafiya, don haka dole ne ku kara kula da kanku da siraran layukan, Fahrusha tace.

karatun dabino head line McKenzie Cordell

Layin Shugaban

Yanzu da muka san layin rayuwa, koma inda yake farawa tsakanin yatsan nuni da babban yatsan hannu. Za a sami wani layi wanda zai fara kusa da layin rayuwar ku, amma maimakon ɗaukar lanƙwasa mai ƙarfi zuwa ƙasa, yana tafiya fiye da wani kusurwa zuwa gefen ruwan hoda na tafin hannun ku. Wannan layin kai ne. Layin kai yana tsakanin layin rai da zuciya.

Da zarar kun kasance mai fa'ida (shin kun fi son karanta abubuwan memoirs akan litattafan fantasy?), Madaidaicin wannan layin zai kasance. Mutanen da ke da madaidaiciyar layin kai sune nama da dankali, mutanen goro a rayuwar ku, in ji Fahrusha. Idan kana da layin kai wanda ya dan karkata kadan, tabbas za ka fi kirkire-kirkire-kuma idan aka fi yin la'akari da lankwasa, mafi mahimmancin shi ne a gare ka ka sami hanyar ƙirƙira. Ta ce wannan ba yana nufin cewa duk wanda ke da layin kan ba zai zama marubuci ko mai zane ba. Madadin haka, watakila layin kan ku mai lanƙwasa yana nufin cewa kai lauya ne mai rera waƙa a kulab ɗin jazz a ƙarshen mako.

layin zuciyoyin dabino McKenzie Cordell

Layin Zuciya

Komawa waccan layin zuciyar da muka ambata-yana nan da nan sama da layin kai. Wannan zai zama mai lankwasa kuma zai yi kama da wata mai juye juye-juye wanda ke miƙe saman tafin hannunka tare da ɓangaren da ba a iya gani ya kai ga gindin yatsun hannunka, tsakanin mai nuni da pinkie.

Amma duk da sunan, layin zuciya ba layin soyayya ba ne. Yana kewaye da ra'ayi na soyayya, amma ya fi game da motsin rai a gaba ɗaya-mai kyau, mara kyau ko rashin kulawa, Fahrusha ya gaya mana. Mata, kasancewar mafi girman jima'i da muke da su, suna da layin zuciya wanda ke birgewa da ban mamaki - nunin mahangar ra'ayi mai motsa jiki. A gefe guda (ha), yawancin maza suna da layin zuciya tare da ƙarancin lanƙwasa. Yana iya ma ya bi ta tafin hannu kai tsaye. Fahrusha yace wasu zasu samu layukan zuciya da na kai wadanda zasu hadu a wani lokaci. Waɗannan mutane, suna ƙoƙarin sarrafa motsin zuciyar su da kawunansu. Wasu na iya samun layin zuciya a gefuna kamar jeans da kuka fi so. Waɗannan mutane suna ɗaukar abubuwa a zuciya kuma suna iya fuskantar tashin hankali a rayuwarsu, in ji ta.

gaye saman don sawa tare da jeans
karatun dabino soulmate line McKenzie Cordell

Layin Soulmate

Wanda kuma aka fi sani da layin aure a wasu al'adu, Fahrusha yana son kiran sa layin ruhi. Ta yi imanin cewa ko da yake ba kowa ba ne zai yi aure, kowa yana da a kalla abokiyar rai ɗaya a can. Wannan layi-ko ma layi! Yiwuwar! — gajeriyar dash ne fiye da sauran layin da muka duba zuwa yanzu. Kuna iya samun shi a ƙasan ruwan hoda. Idan kuna da layi fiye da ɗaya a can, wannan yana nufin cewa za ku sami ƙauna mai girma fiye da ɗaya (kamar yadda Charlotte on Jima'i da Gari ce).

Wadannan layukan ba wai suna nufin dole ne ka yi aure ko ka rabu ba, yana nufin kana da dama da dama, in ji Fahrusha. Kuna iya samun abokiyar rai fiye da ɗaya kuma ku ƙare tare da ɗayansu, amma ba duk wanda ya yi aure ba yana cikin dangantaka da abokiyar ransa.

karatun dabino rabo layin McKenzie Cordell

Layin Fate

Anan ga ƙwallon ƙafa a gare ku: Ba kowa ba ne ke da layin ƙaddara. Amma, idan kun yi, zai gudu wani wuri ƙasa tsakiyar tafin hannun ku a matsayin madaidaici ko ɗan lanƙwasa a tsaye. Wasu mutanen da suka karanta dabino sun ce wannan layin na iya canzawa tsawon rayuwar ku kuma ana iya danganta shi da kowane muhimmin bangare na rayuwar ku, daga samun kyakkyawan aiki mai nasara zuwa haɓaka yara masu ban mamaki. Amma kuma yana iya zama alamar farkon wani abu mai girma a sararin sama. Mutumin da ke da kaddara mai ƙarfi yana ɗan shekara takwas tabbas ya san abin da yake so ya zama idan ya girma, in ji Fahrusha.

karatun dabino layin arziki McKenzie Cordell

Layin arziki

Wani lokaci ana kiran layin kudi, layin arziki kuma yana gudana a tsaye maimakon a kwance kuma wani layi ne da ba mu da albarka. Idan kun same shi, yana kusa da gefen gefen tafin hannun ku kusa da yatsan ruwan hoda. Yanzu, kar a yi masa yawa idan kuna da shi-layin arziki ba lallai ba ne yana nufin za ku sami wadata. Wani lokaci, layin arziki zai shiga cikin layin kai. Wannan alama ce da ke nuna cewa za ku sami nasara a sana'a, in ji Fahrusha.

Amma jira, mu koma layin rayuwa. Nawa gajere. Wannan yana nufin zan mutu da wuri?

Ba lallai ba ne. Fahrusha ya yi imanin cewa tafin hannun mutum - don haka, makomarsu - na iya canzawa a kan lokaci. (Ba duk masana ilimin dabino ne ke yin irin wannan tunanin ba, in ji ta. Wasu yi Ka yi tunanin makomarka ta kasance cikin dutse.) A ce ka sami karatu a shekara 32 kuma mai karatun dabino ya shawarce ka da ka hada aikinka tare da lafiya-hikima saboda layin rayuwarka ya dan gajarta. Don haka ka fara motsa jiki da cin salati, kuma ka sake komawa don wani karatu a ranar haihuwarka 40th. Wataƙila kun canza makomarku. Wani lokaci, in ji ta, layin rayuwarmu-ko kowane ɗayan layin da ke cikin tafin hannunmu-na iya girma rassan ko layin taimako yayin da mutane suka tsufa, suma.

Al'adar Indiya ɗaya ce da ta mamaye addinan Hindu, Buddha da Islama, kuma ina girmama su sosai, amma waɗannan mutanen galibi masu kisa ne, in ji Fahrusha, yayin da yake nuni da wurin haifuwar dabino. Amma a nan Yamma, mun yi imani da yawa cewa kuna da wani iko kan makomarku. Akwai yuwuwar samun wasu abubuwan da suka kaddara, amma da yawa, da yawa abubuwa sun fi a hannunmu, a ce. Wannan ita ce falsafar mu.

LABARI: Akwatin Biyan Kuɗi da kuke Bukata, Dangane da Alamar Zodiac ku

Naku Na Gobe