Binciken Indiya: Wuraren Ziyara A cikin Ongole, Andhra Pradesh

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara


Hoton Nallamala Hills daga Ramesh Sharma Nallamala Hills

Ongole shine birni mafi girma a gundumar Prakasam na Andhra Pradesh. Yayin da a yau, cibiyar kasuwancin noma ce mai cike da hada-hadar kasuwanci, tarihin garin ya koma 230 KZ, zuwa mulkin Mauryas da Sathavahanas. Duk da irin wannan arziƙin tarihi, Ongole bai fito ba akan taswirar yawon buɗe ido ya zuwa yanzu. A cikin sabon al'ada, inda matafiya ke zaɓar don bincika wuraren da ba a san su ba da kuma rashin nasara, ya fito a matsayin kyakkyawar makoma. Lokacin da babu lafiya don sake tafiya, shirya tafiya zuwa wannan yanki na Andhra Pradesh kuma ziyarci waɗannan wurare masu zuwa.



Chandavaram Buddhist Site



Duba wannan post a Instagram

Rubuce-rubucen da aka raba daga kanun labarai na gundumar Prakasamð ?? ° (@ongole_chithralu) 14 ga Yuli, 2020 da ƙarfe 1:26 na safe


Ana zaune a bakin kogin Gundlakamma, wannan mahastupa Ana ɗaukar matsayi na biyu a mahimmanci ga Sanchi Stupa kawai. An gano shi kwanan nan kamar 1964, an gina shi tsakanin 2BC da 2CE lokacin mulkin daular Satavahana. A lokacin, an yi amfani da ita a matsayin wurin hutawa ga ’yan addinin Buddah da ke tafiya daga Kashi zuwa Kanchi. Mahastupa mai hawa biyu yana kan wani tudu da aka sani da Singarakonda.



Pakala Beach

Duba wannan post a Instagram

Rubuce-rubucen da aka raba daga kanun labarai na gundumar Prakasamð ?? ° (@ongole_chithralu) 28 ga Yuli, 2020 a 6:02 na safe

na gida fure ruwa girke-girke




Wani ɗan ƙaramin bakin teku kusa da ƙauyen masu kamun kifi, da kyar ba za ku sami wasu matafiya a nan ba. Amma abin da za ku gani shi ne ayyukan masunta masu raye-raye, suna shagaltuwa a cikin kamawar ranar. Ku huta a bakin Tekun Bengal, ku shiga cikin bakin teku mai lumana tare da kwale-kwalen kamun kifi. Wataƙila ka ɗauki wasu sabbin kama.

Bhairavakona

Duba wannan post a Instagram

A post shared by Sowmya Chandana (sowmyachandana) Oktoba 29, 2019 a 10:21 na safe


Yana cikin tsakiyar tudun Nallamala, wannan rukunin yanar gizon yana ɗaukar tarin haikali. Yawancin waɗannan an sassaƙa su daga fuskar dutsen kuma tun daga 7 CE. Akwai haikali bakwai da aka keɓe ga gunkin Hindu Shiva waɗanda ke fuskantar gabas kuma ɗaya tare da gumaka na Shiva, Vishnu da Brahma yana fuskantar arewa. Hakanan akwai magudanar ruwa mai tsawon ƙafa 200, wanda ya dogara da ruwan sama na damina kuma saboda haka yana da sauye-sauyen ruwa a cikin shekaru.

kyawawan shawarwari tare da yin burodi soda

Kauyukan Vetapalem, Chirala da Bapatla

Duba wannan post a Instagram

Wani sakon da CRAZY EPIC'S ya raba (@crazyepics) 31 ga Agusta, 2020 a 4:25 na safe


Idan kana son duban rayuwar mutanen gari, sai ka je wadannan kauyukan da ke kusa. Chirala sananne ne da kayan sakawa, tare da shaguna 400 da ke cikin kasuwa ɗaya kawai. An san Vetapalem don tsabar kudi yayin da Bapatla yana da bakin teku mai suna Surya Lanka.

Naku Na Gobe