Duk abin da kuke buƙatar sani game da dangin sarauta na Sweden

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Mun san da Gidan sarautar Burtaniya kamar bayan hannunmu, amma akwai wani daular Turai da ke ba da sha'awarmu ga dukkan dalilai masu kyau: dangin sarauta na Sweden.

Yayin da masarautan ke son yin ƙanƙantar da martaba, mun yi mamakin sanin cewa tafiyarsu zuwa karaga ba ta da iska. Daga raguwar zama ɗan ƙasa zuwa rasa lakabi, ci gaba da karanta duk abin da kuke buƙatar sani game da dangin sarauta na Sweden.



King Carl XVI gustaf Sarauniya Silvia Hotunan Marc Piasecki/Getty

1. Su Wanene Shugabannin Iyali na Yanzu?

Haɗu da Sarki Carl XVI Gustaf da matarsa, Sarauniya Silvia, waɗanda suka fito daga House of Bernadotte. A cikin 1973, Sarki Carl XVI Gustaf ya gaji gadon sarauta daga kakansa, Sarki Gustaf VI Adolf, yana da shekaru 27. (Mahaifin Carl, Yarima Gustaf Adolf, ya mutu cikin bala'i a wani hatsarin jirgin sama jim kaɗan bayan haihuwarsa, wanda ya sa ya zama magaji na gaskiya.)

Shekara guda kafin ya zama sarki, sarkin ya sadu da matarsa ​​a yanzu, Sarauniya Silvia, a gasar Olympics ta lokacin zafi na Munich. Dangantakar su ta kasance babban abu da farko, tunda ta kasance ’yar kasa ce wacce ke aiki a matsayin mai fassara. Don cika shi, ba ta girma a ƙasarsu ba. (Ta zauna a Jamus da Brazil.)



Duk da haka, Sarauniya Silvia ta auri Sarki Carl a shekara ta 1976, wanda hakan ya sa ta zama sarautar Sweden ta farko da ta yi aiki. Suna da 'ya'ya uku tare: Crown Princess Victoria (42), Prince Carl Philip (40) da Princess Madeleine (37).

motsa jiki don rage kitsen ciki tare da hotuna
Gimbiya mai sarauta Victoria daniel westling Hotunan Pascal Le Segretain/Getty

2. Wacece Gimbiya Victoria?

Ita ce ɗan fari kuma na farko a kan layi zuwa kursiyin Sweden. An san ta da sunan Duchess na Västergötland.

A cikin 2010, ta auri mai horar da ita, Daniel Westling, wanda ya gaji taken H.R.H. Yarima Daniel, Duke na Västergötland. Suna raba yara biyu tare: Prince Oscar (3) da Princess Estelle (7), wanda shine na biyu a kan gadon sarauta bayan Crown Princess Victoria.

Yarima Carl philip gimbiya sofia Ragnar Singsaas / Getty Images

3. Wanene Yarima Carl Philip?

Ko da yake an haife shi da Crown Prince, cewa duk ya canza a lokacin da Sweden canza dokokin don tabbatar da ɗan fari, ba tare da la'akari da jinsi, zai gaji kursiyin. Saboda haka, an tilasta Duke na Värmland ya yi murabus daga mukamin ga 'yar uwarsa, Victoria.

A cikin 2015, yariman ya ɗaura aure tare da matarsa ​​​​yanzu, Princess Sofia, wanda sanannen samfuri ne kuma tauraron TV na gaskiya. Suna da 'ya'ya maza guda biyu tare, Yarima Alexander (3) da Yarima Gabriel (2).



Gimbiya Madeleine Christopher O Neill Hotunan Torsten Laursen/Getty

4. Wacece Gimbiya Madeleine?

Ita ce ƙaramin ɗan Sarki Carl XVI Gustaf da Sarauniya Silvia kuma ana kiranta da Duchess na Hälsingland da Gästrikland. A cikin 2013, gimbiya ta auri Christopher O'Neill, wani ɗan kasuwa Ba'amurke ɗan Biritaniya, wanda ta sadu da shi yayin da ta ziyarci New York.

Ba kamar Westling ba, O'Neill bai ɗauki sunan Bernadotte ba, wanda ke nufin shi ba ɗan gidan hukuma ba ne kuma baya riƙe kowane mukami na sarauta. Kodayake ya ƙi zama ɗan ƙasar Sweden, ba za a iya faɗi haka ba ga yaran ma'auratan guda uku - Princess Leonore (5), Yarima Nicolas (4) da Gimbiya Adrienne (1).

dangin sarauta na Sweden Hotunan Samir Hussein/Getty

5. Menene's gaba ga dangin sarauta na Sweden?

Tun da Sarki Carl XVI Gustaf ba shi da wani shiri na yanzu na barin gadon sarauta, layin magaji zai kasance iri ɗaya na ɗan lokaci. Gimbiya Crown Victoria ita ce a saman jeri, sai ’ya’yanta biyu sai kuma Yarima Carl Philip.

LABARI: Saurari 'Rayuwa ta damu,' Podcast don mutanen da ke son dangin sarki

Naku Na Gobe