Duk abin da kuke buƙatar sani game da Apéritifs, daga abin da suke zuwa yadda ake bauta musu

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

White Claw slushies suna haka 2020. Wannan bazara , apéritifs suna samun lokaci, kuma muna da 'yan ra'ayoyin game da dalilin da ya sa. Wataƙila yayin da muka ƙara fahimtar abin da ke cikin abubuwan da muke ci da sha, yawancin imbibers suna juya zuwa apéritifs da aka yi da dukan sinadaran, kamar 'ya'yan itatuwa da ganye. Wataƙila shi ne cewa apéritifs suna da ban sha'awa kamar soda vodka, amma kada ku zo tare da irin wannan booziness ko ragi. Muna kuma yin fare cewa kashe sabbin samfuran ruhohin otal da ke fitowa yana da wani abu da ya danganci haɓakar libation a cikin shahara. Ko da menene dalili, muna nan don bazara na apéritif. Ga duk abin da kuke buƙatar sani.

LABARI: Cocktails Summer 30 Wanda Kowa Zai Iya Hadawa A Gida



Menene aperitifs ouzo list Hotunan kajakiki/Getty

Menene Apéritif?

Apéritif wani nau'in ruhi ne wanda aka saba yin shi daga cakuda 'ya'yan itatuwa, ganyaye, saiwoyi da kayan lambu. Da alama kun gwada ɗaya gauraye a cikin hadaddiyar giyar mai ban sha'awa ba tare da saninsa ba ( Campari ko Aperol sun yi kararrawa?). Sun kasance suna ƙasa da barasa fiye da ruhohin ruhohi kamar vodka, tequila da whiskey, amma mafi girma a cikin barasa fiye da yawancin giya kuma ruwan inabi . Dandano su na iya bambanta daga ɗaci zuwa mai daɗi, amma galibi suna da ganye da kuma hadaddun a cikin jirgi.



Bambancin Tsakanin Apéritif vs. Digestif

Kamar yadda sunayensu ke nunawa a cikin Faransanci, ana nufin a yi amfani da apéritif kafin a ci abinci don tada sha'awar, yayin da ake ba da abinci mai narkewa bayan cin abinci don taimakawa wajen narkewa. Domin sugar da barasa iya dusar ƙanƙara da kuma ci, aperitifs sukan zama ƙasa da buguwa da sukari fiye da masu narkewa. Anan, ana iya amfani da kalmar ta musanyawa don aperitifs guda ɗaya (kamar bushe vermouth) da cocktails waɗanda ke ɗauke da apéritifs (kamar martini da aka yi da bushe bushe). Haka ke zuwa ga narkewa: Ana iya amfani da kalmar don ruhohi guda ɗaya, kamar Fernet Branca, cocktails waɗanda suka haɗa da irin wannan ruhohi ko libations waɗanda zasu iya taimakawa wajen narkewa bayan cin abinci, kamar tashar jiragen ruwa, brandy ko bourbon.

menene nau'ikan aperitifs Hotunan GoodLifeStudio/Getty

Nau'in Aperitifs

Anan akwai ɗimbin manyan aperitifs waɗanda zaku iya samu a kantin sayar da barasa ko mashaya na gida:

    Aperol:Alamar Aperol spritz ba zai wanzu ba tare da shi ba. Aperol wani ɗaci ne na Italiyanci mai ɗaci wanda aka yi shi daga gentian (fure mai siffar ƙaho). rhubarb da cinchona (wani nau'in shuka furanni). Yana da ɗanɗano mai ɗaci, citrusy, ɗanɗano ɗan itace - tunani garehul ko lemu Campari:Wanda masu kera guda ɗaya suka yi kamar Aperol, Campari ɗan aperitif ɗan Italiya ne wanda ake ƙauna don ɗanɗanonsa mai ɗaci tare da bayanin kula na citrus, ceri da kayan yaji, kamar kirfa da albasa. An yi shi daga yankakken ganye, haushi da tsire-tsire. Lillet:Yana da tushen giya Faransanci apéritif spiked da brandy kuma yi da 'ya'yan itace da ganye. Da alama kun sami hadaddiyar giyar da aka yi da Lillet Blanc, amma kun san akwai kuma nau'in Rouge? Lillet Blanc yana ɗanɗano ganye, zuma da ɗan ɗaci, yayin da Lillet Rouge ya fi yaji da 'ya'yan itace. Ouzo:Ɗaya daga cikin ruhohi da yawa a cikin dangin anise (kamar pastis da sambuca), wannan sipper na Girkanci yana dandana kamar licorice. Pimm ta:Cocktail na Pimm's Cup ya shahara saboda dalili…dalilin kasancewarsa ganye, ɗaci, apéritif na Ingilishi da ya samo sunansa. Yana da tushen gin kuma an zuba shi da ganye da kayan yaji. St-Germain:Wannan barasa na elderflower na Faransa na iya ba da ton na hadaddiyar giyar na fure, haske je ne sais quoi. Yana da ganye kuma mai daɗi ba tare da yin sukari da yawa ba. Vermouth:Dukansu bushe da zaki vermouth suna da ton na amfani, amma galibi ana amfani dasu a cikin martini da kuma Manhattan, bi da bi. Dukansu ruwan inabi ne masu ƙarfi waɗanda aka yi da barasa da aka ɗora, ganyaye, kayan yaji, saiwoyi da kayan lambu. Busassun vermouth yana ɗanɗano da ɗaci yayin da vermouth mai daɗi ya fi 'ya'yan itace, yaji kuma mafi cika jiki.

Yadda ake shan Aperitifs

Yana da gaske a gare ku. Za a iya siffa aperitifs solo akan duwatsu, ƙara zuwa wasu cocktails tare da ruhohi masu ƙarfi ko, abin da muka fi so, ya zama spritzes tare da dash na ruwa mai kyalli ko ruwan inabi . Duk ya zo ga abubuwan da kuke so da buƙatun ku. Idan kana son wani abu mai ƙarancin barasa, sha shi kai tsaye ko azaman spritzer. Idan kana son apéritif ya yi aiki a matsayin abin dandano maimakon babban sashi, cire mahaɗin kuma yi hadaddiyar giyar.



Aperitif Cocktail Recipes

Idan baku taɓa girgiza libation na tushen apéritif a baya ba, ba mu damar jagorantar ku. Anan akwai girke-girke guda biyar da aka yi tare da shahararrun apéritifs waɗanda ke da ƙimar gwadawa a wannan lokacin rani.

menene aperitifs daskararre aperol spritz Ladabi na Plated

1. Daskararre Aperol Spritz

Cocktail na gargajiya yana samun wartsakewa, juzu'i na zamani, godiya ga blender. Girke-girke yana kira don yin syrup mai sauƙi na gida, amma jin kyauta don amfani da kantin sayar da kaya ko madadin abin zaki idan kuna so, kamar zuma.

Samu girke-girke

menene aperitifs babban batch ruwan hoda negronis girke-girke gwarzo Hoto: Jon Cospito/Salo: Heath Goldman

2. Big-Batch Pink Negronis

Dukansu Campari da Lillet Blanc sun sa wannan libation na fure ya zo rayuwa. Lillet ya sa ya fi zaki da haske fiye da negroni na tsohuwar makaranta. Awata kowane abin sha tare da lemun tsami da furanni masu cin abinci don jin daɗin baƙi.

Samu girke-girke



Menene aperitifs Ruby vermouth spritzers girke-girke Hoto: Nico Schinco/Salo: Heath Goldman

3. Ruby Vermouth Spritzer

Vermouth na iya yin da yawa fiye da martinis, kuma wannan cin nasara a kan spritzer hujja ce. Jin daɗin haɓaka citrusy ante ta hanyar ɗora kowane abin sha tare da ruwan 'ya'yan itacen innabi.

Samu girke-girke

Menene aperitifs St Germain Cocktail Prosecco Erin yayi kyau

4. St. Germain Cocktail

Ku kawo bulo (da kumfa!). Wannan hadaddiyar giyar tana alfahari da busassun gin (ko da yake vodka kuma zai zama kyakkyawan madadin), ruwan 'ya'yan lemun tsami da sabo giyar shamfe .

Samu girke-girke

menene aperitifs aida mollenkamp lillet gin lemonade cocktail girke-girke 590 matsakaici Ma'auni & iska

5. Lemun tsami

Abin sha na bazara bai taɓa ɗanɗana irin na zamani ba. A digo na zuma ko syrup mai sauƙi zai fitar da ainihin gidan zaki na Lillet Blanc.

Samu girke-girke

Abubuwan da muka fi so

Idan kun fi son tsallake girke-girke kuma ku kunna mashaya, ƙara ɗaya (ko um, duka) na waɗannan aperitifs a cikin katakon mashaya. Maimakon dogara ga manyan ruhohi, juya ga waɗannan sabbin hadayun da aka yi tare da ingantattun kayan abinci. Wasu daga cikinsu ma ba su da barasa, ma'ana ba za su taɓa ba ku rashin jin daɗi ba.

aperitifs gidan spritz duo Gida

Gida na 1

Haus wani layi ne na duk wani nau'in aperitif na halitta waɗanda suke da sauƙi don yin shayarwa a duk maraice, amma har yanzu suna da ƙarfi don taimaka muku kwance. An yi su da ɗan ƙaramin sukari na aperitifs na gargajiya kuma suna da matsakaicin ABVs na 18 zuwa 20 bisa dari, don haka ba za ku iya samun ciwon kai ba bayan sha biyu. An yi shi da 'ya'yan itatuwa, ganyaye da kayan lambu, kayayyakin gona-zuwa-kwalba na Haus an haɗe su ta dabi'a kuma sun ƙunshi ɗan ƙaramin adadin sulfites na halitta. Muna ba da shawarar sabon ƙaddamar da Spritz Duo , wani nau'i na apéritifs da aka yi da su wanda, tare da taimakon prosecco da ruwa mai ban sha'awa, suna yin spritzers na gaba.

Sayi shi ()

aperitifs ghia Ghia

2. Gya

Lokacin da kake son yin wani abu mai ban sha'awa ba tare da yin wani ciwon kai ko damuwa ba, Ya Ghia dawo da baya. Apéritif ba shi da barasa kuma an yi shi da sinadarai na botanical da tsire-tsire na magani waɗanda aka yi amfani da su don haɓaka kuzari da rage damuwa tsawon ƙarni. Baya ga tushen Riesling farin ruwan innabi mai da hankali, Ghia yana ƙunshe da ganye da aka sani don kwantar da hankali da jiki (kamar tushen gentian da acacia), don haka za a sake korar ku da annashuwa da farko. Ko mafi kyau, an yi shi ba tare da ƙara sukari ba kuma kawai ya ƙunshi gram 3 na sukari na halitta a kowace hidima.

Sayi shi ()

aperitifs ruhi uku Abinci52

3. Ruhaniya Uku Yana Shaye-shayen Botanical Elixirs

Farashin FTW. Lokacin da kake cikin yanayi don kyakkyawan hadaddiyar giyar (ko a cikin yanayin zamantakewa inda za ku so abin sha a hannunku, amma ba ku sha ba), juya zuwa Ruhi Uku layin elixirs da aka yi tare da tsire-tsire masu aiki da mahaɗan aiki waɗanda tunanin ku, jiki da ɓangarorin ku za su so. An yi su tare da kayan abinci masu ƙarfafawa da kuma abubuwan da aka samo daga tsirrai, kuma ba su da ɗanɗanon ɗanɗano. Fakitin guda uku ya hada da Livener (wani 'ya'yan itace, kayan yaji na berries, guava, kankana da ginger, da dan maganin kafeyin), Social (wani sigar ganye da aka yi da yerba mate da naman zaki na zaki wanda ke da bayanan apple da cacao) da kuma Nightcap (mai haske, ruhun lemun tsami wanda aka ɗora tare da adaptogens masu kwantar da hankali da ƙamshi mai laushi kamar vanilla da hazelnut).

Saya shi ()

motsa jiki don fadada cervix da sauri

LABARI: Za Mu Ci Gaban Haus Natural Apéritifs Duk Tsawon Lokacin bazara, Na gode sosai

Naku Na Gobe