Club Soda vs. Ruwa mai kyalkyali: Kos ɗin Crash Carbonation

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Flat ko kyalkyali? Duk wanda ya ci abinci an yi masa wannan tambayar a baya, amma idan wannan ne kawai bambancin da kuke sani game da ruwa to ku shirya don jin daɗin ku. Duk nau'ikan ruwan bubbly suna da ƙarancin kuzari ga carbonation, halayen sinadarai da ke faruwa lokacin da matsanancin matsin lamba ya sa iskar carbon dioxide ta narke cikin ruwa. Amma menene bambanci tsakanin sau da yawa na ruwa mai laushi (kuma wanne ne mafi kyau)? Karanta don duk bayanan da kuke buƙata don daidaita ƙungiyar soda vs. muhawarar ruwa mai kyalli.



Club Soda

    Sinadaran:Ruwa, carbonation da ma'adanai kamar sodium bicarbonate da potassium sulfate Hanyar carbonation:Mai ƙira ya ƙara Amfanin gama gari:Za a iya jin daɗin gilashin soda na kulob da kansa, amma wannan ruwa mai yawan gaske kuma ana samun shi azaman mahaɗa a cikin hadaddiyar giyar da abubuwan sha marasa giya. Ma'adanai da aka ƙara zuwa soda na kulob sun bambanta da iri, amma sodium bicarbonate (aka baking soda) kusan koyaushe yana kan jerin abubuwan sinadarai, wanda ya bayyana dalilin da yasa za'a iya amfani da soda na kulob fiye da kawai sipping. Gwada amfani da wasu kayan a matsayin mai cire tabo ko azaman maimakon yin burodi foda a cikin girke-girke na kayan gasa. Hakanan za'a iya amfani da soda na kulab tare da seltzer don yin batir tempura mai haske da iska don soyayyen abinci. dandano:Bugu da ƙari na sodium bicarbonate yana ba da soda na kulob daban-daban, ɗanɗano mai ɗaci.

Seltzer

    Sinadaran:Ruwa da carbonation Hanyar carbonation:Mai ƙira ya ƙara Amfanin gama gari:An fi jin daɗin Seltzer da kansa a matsayin mai ban sha'awa (kuma jaraba) maye gurbin ruwa mai tsabta - kuma magoya bayan seltzer za su gaya muku cewa yana da sauƙi don samun ruwan inabi 64 da aka ba da shawarar a rana lokacin da kuke da fizz a cikin gilashin ku. Tabbas, idan kuna son rage jujjuyawar ku, zaku iya juya gilashin farin giya a cikin spritz ta ƙara wasu seltzer. A cikin dafa abinci, ana iya amfani da seltzer don yin batter mai laushi don soya mai zurfi kuma idan kun ƙara kayan da aka yi wa ƙwai, za a ba ku da lada. ƙwai masu ƙwanƙwasa kun taɓa ɗanɗana (na gaske.) Wani dalili kuma da zaku iya la'akari da kasancewa da kwalban seltzer koyaushe? Kamar soda na kulob, kumfa a cikin wannan abin sha yana yin aiki mai banƙyama wajen cire tabo. dandano:Bisa ga masana a Sodastream , Seltzer an ware shi da ruwa mai kyalli da soda club saboda ba ya ƙunshi ma'adanai - kawai tsohon ruwa ne wanda aka zuba da carbon dioxide don sa ya haskaka. A sakamakon haka, Sodastream ya ce mutane da yawa suna ganin cewa seltzer ya fi ɗanɗano kamar ‘ruwa na ruwa na halitta.’ Ma’ana, yanayin dandanon wannan ruwan ƙanƙara yana da tsabta kuma yana da kyau.

Ruwan Ma'adinai Mai Haushi

    Sinadaran:Ruwa, carbonation da ma'adanai kamar gishiri da sulfur mahadi Hanyar carbonation:Abin da ke faruwa a zahiri Amfanin gama gari:Ruwan ma'adinai mai ƙyalƙyali ya bambanta da sauran abubuwan sha da ke cikin jerin cewa duka carbonation da abun ciki na ma'adinai suna faruwa ta dabi'a. Bisa ga ribobi na Sodastream, ruwan ma'adinai mai walƙiya ya ƙunshi calcium, sodium, da magnesium ... ma'adanai [wanda] zai iya zama kyakkyawan ƙari ga tsarin abincin ku. Ruwan ma'adinai mai ƙyalƙyali ba ya shiga cikin girke-girke sau da yawa, wato saboda ƙarancin carbonation ɗinsa baya samar da irin wannan fizz ɗin da ake buƙata don tayar da abubuwa kamar batter na tempura da ƙwai masu ɓarna. Wannan ya ce, ruwan ma'adinai mai walƙiya shi ne duk fushi a cikin kyakkyawan duniya, inda aka kwatanta shi a matsayin abin al'ajabi na wanke fuska kuma ana iya samun shi a cikin tarin kayan kula da fata. dandano:Dandan ruwan ma'adinai mai kyalkyali ya fito ne daga ma'adinan da ya kunsa, amma adadin ma'adanai (da dandano) na iya bambanta daga iri zuwa alama dangane da inda masana'antun suka samo ruwan. Hannun ɓangarorin na iya gano gishiri, ɗanɗano, ko ma bayanin kula na ƙasa daga nau'o'in iri daban-daban.

Tonic

    Sinadaran:Ruwa, quinine da sukari (ko syrup masara) Hanyar carbonation:Mai ƙira ya ƙara Amfanin gama gari:Ba kamar sauran ruwa masu ƙyalƙyali ba, tonic shine wanda mai yiwuwa ba za ku ji daɗi da kansa ba. (Lura: Tare da jerin abubuwan sinadarai wanda ya haɗa da quinine da mai zaki, shi ma mafi ƙarancin lafiya ne na bunch.) Maimakon haka, wannan abin sha mai kumfa yana da dandano na musamman wanda ya haɗu da kyau tare da booze. Duk da yake ruwan tonic ya fi shahara don kasancewa mafi kyawun gin a cikin gin da tonic cocktail, yana kuma yin kyakkyawan ƙari ga yawancin sauran abubuwan sha. (Rasberi-lime Champagne naushi, kowa?) dandano:Ruwan tonic yana da ɗanɗano mai ɗaci, wanda ke binta ga quinine da ke cikin abin sha wanda ya ɗan ɗan bambanta da ƙari na kayan zaki-kawai bai isa ya sanya ruwan tonic ya zama mai daɗi da kansa ba.

Wanne Yafi Kyau?

Don haka yanzu da kuna da cikakken zazzagewa, kuna iya yin mamakin yadda ake zazzage duk bayanan kuma zaɓi abin da kuka fi so. Lokacin zabar ruwan kumfa, mafi kyawun 'mafi kyau' zai dogara ne akan abin da kuke amfani dashi. Idan kana son sake dawo da karamin mashaya, soda kulob da ruwan tonic duka zabi ne masu kyau. Don abin sha mai hydrating carbonated zaka iya morewa da kansa, zaɓi ko dai seltzer ko ruwan ma'adinai mai walƙiya, ya danganta da tsaka tsakin da kuke son ɗanɗano ruwan ku da kuma yadda kuke son abin sha ya kasance. Barka da warhaka.



LABARI: Apple cider vs. Juice Apple: Menene Bambancin, Ko ta yaya?

Naku Na Gobe