Fa'idodin Chimney Kitchen Electric da Hood: Duk Abinda Kuna Bukatar Ku Sani

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Fa'idodin Kayan Wuta na Wutar Lantarki na Chimney Infographic
Yayin da ake amfani da bututun bututun masana'antu zuwa ga Romawa, bututun hayaki na gida kawai ya bayyana a ƙarni na 12 a cikin manyan gidaje, ya zama ruwan dare a ƙarni na 16 da 17. Chimneys sun yi nisa tun lokacin, tun daga tsoffin gine-ginen iskar gas zuwa bututun dafa abinci na zamani na zamani.

Shigar da bututun hayaƙi a cikin kicin ɗinku yana da fa'idodi da yawa, amma tabbas yana da mahimmanci ku zaɓi wanda ya dace da bukatunku. Ci gaba da karantawa don ƙarin bayani kan fa'idodin bututun hayaƙi, ayyukansu, da ƙari mai yawa.

Siyan Da Shigar Kayan Kayan Wuta na Wutar Lantarki Hoto: 123RF

daya. Menene Amfanin Chimney Kitchen Electric?
biyu. Menene Fa'idodin Chimney Kitchen Electric?
3. Menene Nau'ikan Chimney na Kitchen?
Hudu. FAQs

Menene Amfanin Chimney Kitchen Electric?

Ana nufin bututun hayaki don fitar da iskar gas mai zafi daga wuraren zama zuwa waje. An ƙera bututun hayaƙi na gargajiya don su kasance a tsaye ta yadda iskar gas masu zafi, waɗanda suke da yawa fiye da na waje, su tashi cikin bututun. Hawan iska mai zafi zai haifar da bambanci na matsa lamba, don haka jawo iska mai konewa a ciki da fitar da abin sha.

Menene Amfanin Chimney Kitchen Electric? Hoto: 123RF

Idan ya zo ga dafa abinci na Indiya, gasa da soya abinci a cikin mai, ta yin amfani da masala, jita-jita masu zafi, da sauransu. suna barin alama akan girkin ku na tsawon lokaci ta hanyar ƙura da abinci. Bugu da ƙari, idanu masu ruwa da warin da ke fitowa yayin dafa abinci na iya zama hani ga mutane da yawa. Kayan bututun dafa abinci na lantarki ko murhu na kicin na iya tabbatar da amfani a nan. An ƙera bututun lantarki don tsotsa iska a cikin ɗakin dafa abinci tare da abubuwan mai. Yayin da iskar ke wucewa ta cikinta, tacewa a cikin bututun hayaki yana ɗaukar zafi kuma yana danne ɓangarorin mai maikowa, yana sanya kicin ɗinku yayi sanyi kuma babu wari.

Tukwici: Kayan bututun dafa abinci suna da matuƙar amfani a cikin dafaffen abinci na Indiya don kiyaye iska mai sanyi da tsabta.

Menene Fa'idodin Chimney Kitchen Electric?

Menene Fa'idodin Chimney Kitchen Electric? Hoto: 123RF

Anan ga yadda shigar da murfi ko murfi zai amfane ku.

  • Yana kiyaye tsabtar iska

Amfani da bututun hayaƙi zai iya cire zafi mai zafi da mai guba gurbacewa daga iskar girkin ku . Yana iya saukar da matakin carbon monoxide a cikin kicin yayin dafa abinci kuma. Tun da iskan da ke cikin ɗakin girkin ku ya kasance mai sanyi da tsabta, yana taimakawa wajen sarrafa ci gaban ƙwayoyin cuta da sauran ƙwayoyin cuta.
  • Yana sanya girki dadi

Babban fa'idar amfani da hular kicin shine yana tsotse zafi ko tururi da ke fitowa daga kayan girki, yana hana su bugun fuska. Wannan ba kawai yana sa dafa abinci cikin daɗi ba har ma da aminci.
Baya ga wannan, murfin kicin yana tsotse ƙamshi da tururin abinci da ake dafawa, yana hana yin atishawa da tari, da kuma kiyaye gidan babu wari.

Amfanin amfani da murfi na kicin Hoto: 123RF
  • Mafi kyawun haske

Yana da kyau a lura cewa hulunan kicin suma suna da fitilun da aka gina a ciki waɗanda ke taimaka muku gani mafi kyau lokacin dafa abinci ko tsaftacewa. Wannan kuma zai kawar da buƙatar ci gaba da sauran fitulun dafa abinci, yana ceton ku kuzari da kuɗi.
  • Yana kare bango da tayal

Wani fa'idar amfani da bututun dafa abinci na lantarki shine cewa rufi da bangon bayan murhun ku zasu kasance da tsabta. Fale-falen fale-falen buraka, marmara, granite, har ma da kayan daki na itace na iya lalacewa ko kuma zama mai rufaffiyar datti na tsawon lokaci saboda hayaki da barbashi na mai. Saboda murfin kicin zai tsotse a cikin waɗannan duka, kicin ɗin ku zai daɗe da tsafta, yana buƙatar ƙarancin tsaftacewa da kulawa.

Amfanin amfani da bututun dafa abinci na lantarki Hoto: 123RF
  • Yayi kyau

Shigar da bututun lantarki a cikin kicin ɗinku na iya sanya shi aiki da kyan gani. Idan kuna tunanin yin aikin gyare-gyaren kicin, ba da sabon ɗakin dafa abinci na zamani ta hanyar shigar da sassan kofa waɗanda suka dace da bango da sauran kayan aikin.

Lura cewa ƙara injin bututun dafa abinci na lantarki zai iya haɓaka ƙimar sake siyarwar kayanku. Bayan haka, ana ganin hulun dafa abinci a matsayin duka, larura da alatu kwanakin nan.

Tukwici: Shigar da bututun dafa abinci ba kawai yana sa kicin ɗin ku ya ƙara yin aiki ba har ma yana sa ya zama mai daɗi.

Menene Nau'ikan Chimney na Kitchen?

Menene Nau'ikan Chimney na Kitchen? Hoto: 123RF

Chimney na kicin na lantarki iri-iri ne ya danganta da zane da salon su.
  • Chimney mai bango da bututun tsibiri

A cikin bututun dafa abinci mai ɗaure bango, bututun an haɗa shi da bango da saman girki. A cikin bututun tsibiri, bututun yana saman tsibiri na dafa abinci, yana rataye daga silin.

Idan kuna yin gyaran kicin ɗin ku, kuyi tunanin zuwa haɗe-haɗen bututun dafa abinci, wanda ke nufin bututun zai haɗu tare da ƙirar kicin ɗin ku.
  • Tare da ko ba tare da duct ba

A cikin bututun dafa abinci tare da ducting, ana fitar da hayaki daga kicin. A cikin bututun hayaƙi ba tare da ducting ba, wanda kuma aka sani da hanyar sake yin amfani da su, ana kama hayaki da barbashi maiko sannan sauran tsaftataccen iska mai wari yana komawa cikin kicin.

Yayin da bututun hayaki mai bututun hayaki ya fi na bututun hayaki inganci ba tare da ducting ba, tsohon na iya dagula kyawun dakin dafa abinci saboda bututun. A gefe guda, nau'in bututun dafa abinci na ƙarshe yana ɗaukar sarari sama da ƙasa ba tare da ɓata yanayin kayan adon ku ba.

Tare da ko ba tare da bututun bututun dafa abinci ba Hoto: 123RF
  • Bisa tace

Fitar da iska ta faɗo a ƙarƙashin nau'i uku-kaset tace, baffle filter da carbon filter. Ana yin tacer kaset da ragamar aluminium da aka jera akan juna; barbashi mai da maiko suna mannewa kan raga yayin da iska ke wucewa. Mai da maiko na iya toshe raga akan lokaci, yana shafar ikon tsotsa bututun hayaki. Don haka, matatar bututun cassette na buƙatar wankewa aƙalla sau ɗaya a mako.

Baffle ɗin babban tsarin kula da kwararar kwararo ne da yawa kuma waɗannan masu tacewa suna canza alkiblar iskar da ke shiga yayin da maiko da ƙwayar hayaki mai nauyi ke jan ƙasa. Waɗannan matatun suna yin tare da mafi ƙarancin kulawa, suna buƙatar wanke sau ɗaya a cikin watanni biyu.

Fitar da carbon ko tace gawayi, kamar yadda sunayen ke nunawa, ana yin su ne da gawayi. Babban aikin su shine shan wari kuma galibi ana amfani da su wajen sake sarrafa bututun hayaki tare da ko dai kaset ko tacewa.

Tukwici:
Yi zaɓin ku bayan ɗaukar abubuwa kamar girman, sarari, ayyuka, da sauransu cikin la'akari.

Tace chimney Hoto: 123RF

FAQs

Q. Wadanne abubuwa ne ya kamata ku tuna kafin siyan bututun dafa abinci na lantarki?

TO. Akwai abubuwa da yawa da za ku tuna idan kuna siyan bututun hayaƙi a karon farko. Yi jarin da ya dace tare da waɗannan masu nuni:
  • Fara da la'akari da girman girkin ku don sanin girman bututun da kuke buƙatar siya. Girman bututun ya kamata ya zama daidai da na saman girkin ku ko ɗan girma fiye da shi.
  • Ana auna ƙarfin tsotsar buɗaɗɗen a cikin mita cubic a kowace awa. Zaɓi zaɓin da ya dace dangane da girman ɗakin girkin ku.
  • Idan kuna neman bututun hayaƙi, ku tuna cewa ɗan gajeren bututu mai ƙarancin lanƙwasa ya fi inganci fiye da dogon bututu mai lanƙwasa. Zaɓi wurin da ya dace da matsayi don shigar da bututun dafa abinci na lantarki kamar yadda bututun bai wuce ƙafa 12 ba.
  • Idan ba za ku iya yin shingen bango na waje don buɗaɗɗen bututun hayaƙi ba, zaɓinku ɗaya kawai shine shigar da bututun hayaƙi.

Siyan bututun dafa abinci na lantarki Hoto: 123RF

Q. Menene bambanci tsakanin bututun dafa abinci da fanka shaye-shaye?

TO. Chimney na kicin na lantarki ya fi na shaye-shaye. Yayin da fanka mai shayarwa ya jawo hayaki ya fitar da shi daga kicin, bututun lantarki, baya ga tsotsar iskar gas, kuma yana fitar da ko tace barbashi na abinci, datti, da wari.

Saboda waɗannan ayyuka, murfin dafa abinci ba zai iya sanya kicin ɗinku sanyi kawai ba tare da shan hayaki da wari ba, har ma ya hana ɓangarorin abinci masu maiko su zauna kan kabad, bango, da silin. Wannan yana kiyaye tsaftar girkin ku kuma yana buƙatar ku yi ƙoƙari kaɗan don kula da shi.

Kitchen chimner da shaye-shaye fan Hoto: 123RF

Naku Na Gobe