Wasanni 9 Masu Ban dariya Da Aka Yi Wa Malaman

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 6 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 7 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 9 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya
  • 12 da ta wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Insync Latsa Pulse oi-Anwesha Ta Anwesha Barari | An sabunta: Litinin, 3 ga Satumba, 2012, 18:32 [IST]

Malami Ranar tana nan kuma duk zamuyi magana mai kyau game da malaman mu. Gaskiyar magana game da malamai shine muna cikin makaranta, ba za mu iya jurewa da su ba amma da zarar mun tashi daga makaranta, sai mu zama marasa sha'awar su. Sau ɗaya, bari mu zama masu hankali, ba mu kasance da kyau ga malamanmu ba. A zahiri galibi sun kasance ginshiƙan abubuwan ban dariya a lokacin makarantarku.



Yawanci ajin aji yakan lalace don cin zarafin malamai. Ga wasu daga cikin abubuwan ban dariya waɗanda ya kamata malami ya shirya don fuskanta.



Wasanni 9 Masu Ban dariya Da Aka Yi Wa Malaman

1. Marmara a ƙarƙashin kujera: Ita ce mafi mahimmancin abin zamba a cikin littafin ra'ayoyi masu ban dariya. Daidaita kujerun malamin akan marmara 4 sannan kuma jira malami mara wahala yayi birgima.

2. Mai kusa da ƙofar shiga aji: Da yawa daga cikinmu sun yi haka ga malamanmu da ba a fi so ba. Zuba mai a kusa da ƙofar aji ku fashe da dariya lokacin da shi ko ita ta zame!



3. Sitika a kan kujera: Yawancin fina-finai sun yada wannan dabarar don cin mutuncin malamin. Rubuta wani abu mai ban dariya akan wata takarda. Juya shi sannan a shafa masa manne. Sanya wannan akan kujerar kujerar malami. Ba ku kawai ba amma duk makarantar za ku yi dariya game da shi.

4. Sautunan Fart: Wannan ɗayan shahararrun shirye-shiryen aji ne da mutane ke wasa akan malamansu. Yi sautunan fart daga bangarori daban-daban na ajin don karkatar da malamin kuma daga ƙarshe kada ku sauka zuwa karatu a aji.

5. Muryoyin-waƙoƙin waƙa: Wannan alamar kasuwanci ce mai ban dariya don wasa akan lalacin Litinin. Da zaran malamin ya shigo cikin aji ku gaisa da irin wannan malalacin waƙar 'g-o-o-d m-o-r-n-i-n-g' malami cewa tana ji kamar ta koma bacci.



6. Yin tambayoyi masu ban kunya: Wannan wasan kwaikwayon galibi ana buga shi a makarantar sakandare da zarar homoninku ya fara bugawa. Duk lokacin da kalma mai kunya kamar 'tsirara' ko 'jima'i' ta zo a cikin rubutun, yi tambayoyi game da shi. Ana yin wannan da sanin abin da ake nufi.

7. Takarda kwallaye: Duk fitinar tana farawa ne lokacin da malama ta juya mata baya a kan allo. Ofaya daga cikin firam ɗin da muke so a da shine a mirgine ƙananan ƙwallan takarda a jefa cikin gashin malamin.

8. Mimicking lafazi: Yawancin malamanmu suna da lafazin ban dariya. Kuma ɗalibai galibi suna yin kwaikwayon waɗannan lafazin ba tare da jinkiri ba. Duk lokacin da malamin yayi muku tambaya, kuna amsa mata a cikin sigar mota irin ta lafazin nata.

9. Sakonnin ban dariya akan jirgin: Dukanmu muna yin jingles da parodies ta amfani da sunayen malaminmu. Amma ta yaya ba shakka ba za mu iya raira waƙa a gaban su ba. Wannan shine dalilin da yasa zaku iya yin rubutu akan allo don sanarwa maraba ga malamin.

Aranar Ranar Malami, zai baka damar mallakar duka abubuwan ban dariya da muka kunna wa malaman mu. Menene pranks da kuka taka wa malamanku?

Naku Na Gobe